• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะด่วน...รับ ที4  (อ่าน 3386 ครั้ง)

นักรบกับรถ

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอคำชี้แนะด่วน...รับ ที4
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 11:07:29 pm »
    เรื่องของเรื่องคือผมอยู่สงขลา วันนี้ผมเข้าไปที่อู่คุยกันแล้วเค้าบอกว่าโอเวอร์ฮอลล์มันเสี่ยงที่จะไม่จบ ไม่รับทำให้แต่ถ้าเปลี่ยนเค้าทำให้แล้วจะรับประกันให้หกเดือน 68000บาท นั้นรวมทั้งกรองเกียร์ ปะเก็น น้ำมันแท้ แรงด้วย ตอนนี้มกำลังมึนกับค่าซ่อม ถ้าอยู่กรุงเทพคงง่ายเยอะเลย คุณdorn บอกว่าเคยทำไปสามรอบไม่จบ เปลี่ยนเกียร์ดีกว่า ผมว่าจะเปลี่ยนมั่ง ท่านอื่นว่าไงมั่งครับ(เกียร์อย่างเดียวไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง)

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:33:12 am »
    รองโทรหาผมดูเพราะบอกเบอร์ช่างได้แต่ทางโทรศัพท์(ตกลงกันอยู่)แต่ไม่มีผลประโยชน์นะ ราคาย่อมเยาว์กว่าเยอะและช่างมีความชำนาญทางด้านไฟฟ้า(สมอง) อาจจะมีประโยชน์ก็ได้(ประหยัดเงิน)...ให้โทรคุยกับช่างโดยตรง

วีระ

• Full Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 06:49:09 pm »
    ผมเชียร์วิธีโอเวอร์ฮอลครับ

ช่างที่บอกว่าโอเวอร์ฮอลแล้วอาจจะไม่จบ ผมคงจะอยู่ห่างๆครับ แกอาจไม่ถนัดรถโฟล์ค

ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกช่างที่รู้สึกว่าเป็นมือ1 มือ2 ในกรุงเทพ(สมมุติว่าช่างแมว) โทรคุยกันให้รู้เรื่องและเสนอราคา(สมมุติว่า 40,000) ตัดสินใจเอา ที4 เข้า กทม.โดยรถสไลด์(สมมุติว่า 10,000) ขากลับ ขับกลับเองแบบเท่ เท่ // รวมความแล้ว ถูกกว่า 68,000 และอาการหาย

แม้จะราคาเท่ากัน ผมก็ยังเลือกวิธีโอเวอร์ฮอลอยู่ดี

vw vento 16 วาวล์

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:38:13 pm »
    คุณ.dorn ถ้าอ่านอยู่   พรุ่งนี้ 25  ประมาณ 09.00 ผมขอโทรหานะครับ  ถ้าสะดวกช่วยรับโทรศัพท์ผมด้วยนะครับ    085.***3452 ครับ  ขอบคุณครับ  :)

dorn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:55:48 am »
    เห็นด้วยกับคุณวีระครับ ถ้าอ่านในโพสต์ สมาชิกหลายท่าน เลือกที่จะนำรถมาทำที่ กทม.แต่มีค่าใช้จ่ายในการขนย้ายสูง ผมใช้รถโฟลค์ 2 คัน โดนยก 2 ครั้ง 1 สไลค์ หมดไปหมื่นกว่า  ก็คุ้มถ้าอยู่ในช่างที่ชำนาญรถโฟลค์ เพราะเราใชอีกนาน(รถดี)

สุดท้ายมีช่างที่เป็นกระบี่มือ 1 (หลายท่าน) ให้ท่านพิจารณาเพราะท่านเป็นผู้จ่ายตัง ได้ผลอย่างไรส่งข่าวด้วย

หยากบอก

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 02:17:03 pm »
    ลองโทรไปปรึกษาเบอร์นี้ดูครับคนใต้เหมือนกัน  0817352471

Nui7794

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:43:47 pm »
    ผมเองมีประสบการณ์ด้านนี้เหมือนกัน
    เกียร์มือ2ผมเคยถามราคาที่ 35,000 บ.กับโอเวอร์ฮอลล์ 35,000 +-
    ผมเลือกอย่างหลังครับ ทำแล้วเหมือนได้เกียร์ใหม่มั่นใจกว่า
    ส่วนเกียร์มือ2 ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ถึงได้ก็สู้โอเวอร์ฮอลล์ไม่ได้
    แต่ต้องเลือกช่างที่เก่ง มีความรับผิดชอบด้วยนะคนับ
    ช่างเสน่ห์เป็นตัวเลือกที่น่าสนับสนุน ผมเชียร์ช่างเสน่ห์ครับ

นักรบกับรถ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:54:30 am »
    โทษทีครับหายไปสามวัน เครื่องช๊อตเข้าร.พ.ไปสามวัน อ่านทุกความเห็นแล้ว ขอบคุณมากครับ ไม่ใช่ไม่เชื่อนะครับเชื่อมากด้วยแต่สรุปแล้วคงต้องใช้วิธีเปลี่ยนละครับ เหตุผลคือ รถสไลด์20000กว่า ค่าเดินทางไปกทม. เมื่อรถเสร็จหากสมมุติเกิดปัญหาและต้องแก้ที่รถ ลำบากเลยครับ เลยจนปัญญา คงลองวิธีนี้ไปก่อนนะ แล้วจะแจ้งบทสรุปให้ฟังนะครับ

dorn

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:36:54 pm »
    รักษาสุขภาพด้วย  พักผ่อนมากๆ  แล้วก็เตรียมลุยหาตังต่อ

ขอให้โชคดีครับ