• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะด่วน...รับ ที4  (อ่าน 3389 ครั้ง)

นักรบกับรถ

• บุคคลทั่วไป
    ขอคำชี้แนะด่วน...รับ ที4
    « เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:29:48 pm »
    เนื่องจากนำรถเข้าซ่อม ช่างแจ้งเปลี่ยนเกียร์มือสอง(ญี่ปุ่น)รวมหมดทุกอย่างส่งราคามาที่ 68000 บาท (รับประกัน6เดือน) ราคานี้เป็นยังไงบ้างครับ

stylethailand

• Newbie
    • *
      • www.stylethailand.ccom
    Re: ขอคำชี้แนะด่วน...รับ ที4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:34:54 pm »
    เปลี่ยนของใหม่หรือมือสองจากญี่ปุ่นมาเปลี่ยนครับ
    ชุดเกียร์เก่า โอเวอร์ฮอลล์ไม่ดีกว่าหรือครับ
    ราคาสูงจัง

นักรบกับรถ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:54:05 pm »
    เป็นเกียร์มือสองญี่ปุ่นครับ ช่างบอกว่าโอเวอร์ฮอลล์ไม่ค่อยผ่านครับสู้เปลี่ยนไม่ได้

หยากบอก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:12:24 pm »
    ลองปรึกษาช่างเสน่ห์ดูก่อนสิครับจบชัวร์เกียรมือสองญี่ปุ่นไม่มีหรอกครับ

stylethailand

• Newbie
    • *
      • www.stylethailand.ccom
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:15:04 pm »
    ผมตอบในฐานะเป็นคนใข้นะครับ
    เปลี่ยนเลยผมไม่รู้ราคาเท่าไหร่ แต่ช่างเก่งๆ overhall ได้ครับ ราคาอยู่ที่ 3-40000
     รอผู้รู้คนอื่นมาตอบครับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:28:41 pm »
    ต้องขอโทษด้วย ท่านนักรบใช้รถt4รุ่นไหน เกียร์อะไรครับ  การเปลียนเกียร์ราคาที่บอกมาต้องชังน้ำหนักดูกับเวลาที่รับประกัน     หรือ...อาจมีทางเลือกอื่น....... ถึงจะเป็นเรื่องด่วนๆคงต้องดูให้ถ้วนถี่เพราะเงินทองหามาอาจไม่จบ แล้วกับมานับหนึ่งใหม่

ขอให้ดูในweb  เอาใจช่วย
    จากคนใช้ t4vr6auto

นักรบกับรถ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:46:02 pm »
    t4 vr6 เกียร์ออโต้ครับ ค่าซ่อมรวมน้ำมันแท้ กรอง ประเก็น ค่าแรง 68000 พอไหวไหม

dorn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 04:14:06 pm »
    คุณนักรบกับรถ
    ช่วยบอกอาการของเกียร์รถเป็นอย่างไร ก่อนที่ท่านจะไปหาช่างเพื่อเปลี่ยนเกียร์?????

อุปกรณ์ต่ออย่างอื่นเช่น ลูกยางแท่นเครือง 3 รายการอีก 1x,xxxบาท มีสภาพอย่างไร จะบานปลายหรือไม่
    อัตราการบริโภคน้ำมันหรือแก๊ส เป็นอย่างไรบ้าง

ตัวอย่างพอเล่าสู่กันฟัง  ผมใช้ b4 มีปัญหาเรื่องเกียร์ไม่จบสิ้น ทำใหญ่ 3 รอบ เท่ากับซื้อเครื่องมือ2 ได้ 2 เครือง
    สรุปว่าสุดท้ายเปลี่ยนทั้งชุด(เครื่องและเกีียร) จบ ใช้มา 4 ปีปกติดี

สำหรับ t4 ต้องพิจารณา ทางเลือกให้ดี คิดว่าต้องอ่านในwebมากๆก่อนตัดสินใจ มีผู้รู้อีกมาก
    ขอให้รออ่านสัก2-3 วัน ถ้าไม่รีบร้อนจะต้องใช้รถ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 04:24:47 pm »
    t4 vr6 เกียร์ออโต้ครับ ค่าซ่อมรวมน้ำมันแท้ กรอง ประเก็น ค่าแรง 68000 พอไหวไหม

:o มันแปงๆๆๆๆ ครับ สู้เอาเกียร์ลูกเก่าโอเวอร์ฮอนดีกว่าชัวร์กว่าแน่นอน ประมาณราคาสามหมื่นกว่าๆ ช่างก็มีรับประกันเหมือนกันครับ ลองโทรไปเบอร์นี้ซิ 081-7352471 (ขอกระซิบหน่อยขับ T4 VR6 เมื่อโอเวอรฮอนเกียร์ใหม่อย่าออกรถแรงๆ ต้องรันอินเกียร์ก่อนใช้ไป 400-500 ก.ม ให้แผ่นครัชกดกับแผ่นเหล็กสนิทชิดเชื้อกันเสียก่อนหลังจากนั้นก็ใช้ปกติควรเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตามกำหนดช่วยยืดอายุเกียร์ได้ใช้นานเป็น 10 ปี ขอให้โชคดีซ่อมเกียร์เสร็จมาเล่าสู่กันฟังบ้างเน่อ ;D

dorn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:23:03 am »
    เรียนโกเล็กครับ
        ที่โกเล็กว่า แปงๆ อาจเข้าใจผิดว่าผมใช้b4 แล้วกลายพันธ์ ผมเปลี่ยนเครื่องและเกียร์ ของโฟลค์ในรุ่นที่ใหม่ขึ้นครับ  ขอให้คุณนักรบกับรถโชคดี สู้ต่อไป....ทาเคชิ (เหมือนกัน)

dorn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:22:27 am »
        ที่โกเล็กว่า แปงๆ อาจเข้าใจผิดว่าผมใช้b4 แล้วกลายพันธ์ ผมเปลี่ยนเครื่องและเกียร์ ของโฟลค์ในรุ่นที่ใหม่ขึ้นครับ  ขอให้คุณนักรบกับรถโชคดี สู้ต่อไป....ทาเคชิ (เหมือนกัน)

ลองอีกครั้ง....ไม่เห็นผลตอนแรก

โกเล็ก

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:34:37 am »

;D เรียนคุณ dorn ที่โกบอกว่ามัน แปง ๆๆๆ ก็ตั้ง  68,000 บาท โกว่ามันแพงไปไม่ใช่ว่าให้คุณ นักรบแปลงเครื่องเป็นเครื่องรุ่นไหน  ;D แหะๆ

dorn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:09:47 am »
    ขอโทษโกเล็กด้วยครับ ต้องไปก่อนมีธุระครับ

Sam

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:44:51 am »
    ถ้าเป็นรุ่นห้าสูบสองพันห้าคงพอหาจากหัวตัดได้ แต่ถ้าเป็นวีหกสูบสองพันแปดหายากมากๆแน่นอน เห็นเซียนๆเขาโอเวอร์ฮอลราวสี่หมื่นบาทไทยบวกลบแบบจบเลย ปัญหาคือหาเซียนจริงๆให้เจอก็แล้วกันครับ ไม่งั้นเสียหลายรอบแน่

dorn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 11:32:49 am »
    เรียนคุณนักรบกับรถ
        ได้คุยกับพวกแล้ว(ช่าง)เนื่องจากคำชี้แนะต่างๆที่จะบอก คงต้องเป็นการส่วนตัว(ผมเป็นผู้แนะนำเท่านั้น ไม่สามารถจะบอกชื่อช่างได้และไม่ได้รับผลประโยชน์ใดๆเลย) ขอให้ท่านโทรหาผม 08-1338-3236