• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณช่างเหอะและคนอื่น(อย่ายุ่ง)  (อ่าน 3659 ครั้ง)

FCUKRAPOKE

• บุคคลทั่วไป
    RE: ถึงคุณช่างเหอะและคนอื่น(อย่ายุ่ง)
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ้าว ตรูพิมพ์ต่อ ก็สรุปว่าผมเสรือกนี่หว่า แต่ไม่เป็นไร เป็นงานถนัด อิอิ เรื่องของชาวบ้านเนี่ย ช้อบบชอบ

ไม่มีความเห็นหรอกฮะ แค่อยากจะบอกคุณว่าคุณไม่ใช่ลูกผู้ชายเลย ไม่ยอมรับความจริงว่าผิด แถมยังด้านไปแดกดันคนอื่นอีก บินจังนะเรา (บิน = Fly)

ความจริงก็คือคุณไม่มีจุดยืนของตัวเองทั้ง ๆ ที่ตอนแรกราคาที่คุณขายได้ก็ Happy แต่แค่งง ๆ ว่าทำไมมันขายได้เร็วจังวะ

สุดท้ายก็เลยหัดศึกษาเรื่องราคา ว่าอันโน้นอันนี้เท่าไหร่ ยังไง พอได้ความก็เอาพี่เขยมาเป็นกันชน โยนขี้ เพื่อที่จะไม่ให้ใครมาด่าเมริงเอ้ยคุณตรง ๆ ได้ สรุปว่าพี่เขย here นั่นเอง ไม่ใช่ย่น คล้ำ..ขลำว่ะ

พอโดนคนอื่นด่ามากเข้า ก็บ่นว่ารถ VW คันนี้ไม่อยากใช้หรอก (แต่เสรือกเปลี่ยนเครื่องเน้อะ)

พอพี่ช่างเค้าไม่ซื้อ มรึงเอ้ยคุณยังมีหน้ามาบอกอีกว่า "ไม่เอาก็ตามใจครับ"   "ขอบคุณครับ ไม่เอาก็ไม่เอา ถ้าเย็นลงและเงียบๆแล้วค่อยว่ากันแล้วกัน" <-- ฟังแล้วเหมือนต้องขอร้อง พี่ย่นมากเลยเน้อะ ว่าพี่ฮะ ขายให้ผมเถอะ นะ นะ นะ
    สาดดดด... น่าเอา รองเท้ายี่ห้อจรเข้ของผม attach ไปที่หน้าคุณจัง  แทนที่จะไปขอโทษเค้าที่ตัวเองไม่มีสัจจะ ดันทำหยิ่งใส่อีก ยังงี้เดี๋ยวจะโดนไม่ใช่เยอะ

จะว่าผมเป็นเชลียพี่ช่างก็ได้ ผมยอมรับ อิอิ เพราะพี่เค้ามีบุญคุณต่อผมในยามเดือดร้อน ผมเป็นคนกตัญญูฮะ ใครมีบุญคุณต้องทนแทน (คราวนี้ทดแทนบุญคุณโดยการด่าแทน..มันว่ะ)

เกิดเป็นลูกผู้ชายใจต้องนิ่ง แล้วสาวจะกรี๊ดเอง ว่าแต่ว่าสาวย่นจะมากรี๊ดเรามั้ยอ่ะ
    รักนะ... ต้องด่า  

โห..พิมพ์ล่อมาซะยาวเลย มันจัง VW THAI ขอบคุณ Web master ที่ให้โอกาสผมในครั้งนี้ด้วยนะฮะ ถ้าลบไปล่ะงอนแย่เลยนะ

บ้าย บาย แล้วเราคงได้เจอกัน แล้วจะสวนเครื่องยี่ปุ่น (3S หลอ) ให้ดู ต่อให้ 3 เสาไฟเลย (แต่อยู่กันคนละเลนนะย่น)

กรูอ่านทู้นี้กี่ที กี่ทีล่ะคล้ำ.....ขลำ

23 ก.ค. 2551 , 17:01:01 น

Arm_Golf_95

RE: ถึงคุณช่างเหอะและคนอื่น(อย่ายุ่ง)
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    บอกได้คำเดียวครับ เซ็งเป็ด ก่อนทำอะไรไม่คิด พอทำลงไปแล้วก็ไม่ยอมรับในการกระทำ ใส่กระโปรงไหมคุณย่น 555+
    23 ก.ค. 2551 , 17:29:59 น

หม่องฯ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เข้ามาขำ คุณFCUKRAPOKE...พูดได้ซะใจดีมาก ตรงเป้าตรงประเด็น
    23 ก.ค. 2551 , 19:53:52 น

โชติ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พอบอกว่า  "คนอื่นอย่ายุ่ง"

ผมงี้หลุดเข้ามาดูเลย

แต่ไม่รู้เรื่องเลยนะ หุ หุ

23 ก.ค. 2551 , 20:18:30 น

VW_Love

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คนที่ไม่ไหวก็ คือ คุณตั้งหาก ย่นเอ๊ย   เขาพูดนะตรงแล้ว คุณเป็นคนสับปรับเอง ตกลงแล้วไม่เป็นไปตามที่ตกลง แต่พยายามจะดิ้นเพื่อที่จะได้มาของเงินอีกนิดหน่อย  คุณอย่ามาคิดแม้นแต่ขายเครื่องตัวนี้ให้ใครในเวปนี้อีก ทั้งเวปข้างเคียงด้วย เพราะเรื่องนี้มันเป็นเรื่องที่เป็นใครก็รับไม่ได้  หัดดูตัวเองก่อน อย่าง FCUKRAPOKE  พูดนะถูกต้อง แค่จะโยนไปหาพี่เขยเพื่อหวังเงินเพียงอีกน้อยนิด  แล้วแบบนี้จะไปค้าขายกับใครได้ ผมไม่ทราบว่าในที่ทำงานคุณสับปรับกะเพื่อนร่วมงานแบบนี้หรือไม่ หากแบบนี้โลกนี้ คงจะหาเพื่อนฝูงยาก นะ
       ผมว่ากระทู้จะเป็นกระทู้ที่ดังไปถึงทุกเวปที่เกี่ยวข้องกับรถโฟลค แล้วก็ขออย่าให้webmasterได้ลบนะครับเพราะเป็นกระทู้ตัวอย่าง ที่จะประจานคนที่ไม่มีราคาแบบ คนชื่อย่น

23 ก.ค. 2551 , 21:01:48 น

....vw....

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณย่น คุณยังคิดไปเที่ยวดิสเครดิสใครอีก ทั้งๆที่เครดิสของคุณเองไม่ใช่แค่ศูนย์มันติดลบเกินกว่าจะพูดอีก
    23 ก.ค. 2551 , 21:29:39 น

หนูไม่ทราบ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรื่องของเรื่อง 8000 ก็happy ทั้ง2ฝ่านใน ตอนแรก แต่พอมีคนตอบกระทู้มากเข้าว่า ถูกยังกับขี้ ที่นี้และเป็นเรื่อง ใจ ย่น เริ่มสั่นเริ่มเขว เอาไงละที่นี้กรูไม่น่าพราดเลย ขายพิดราคานี้ว่า เอาไงดีเลยแต่งนิยายมา1เรื่อง ใช่ตัวละคร ใกล้ๆตัวนี้เละ  ผมว่านะมันน่าจะคุยกันได้นะ ผมเป็นกลาง คนซื้อก็อยากได้ของถูก คนขายก็อยากได้ราคาที่ดี มันเลยเป็นปัญหา เราโตๆกันเเล้ว น่าจะคุยกันได้ คนขายก็บอกไปตรงๆว่าผมขายผิดราคาไปผมขายให้ไม่ได้แล้วนะราคาเก่านะ ผมขอขึ้นราคาใหม่นะเป็น......เท่านี้บาทก็ว่ากันไป  คนซื้อถ้าหากไม่พอใจก๊ไม่ต้องไปซื้อมันเค้าไม่ได้บังคับเอาปืนจอหัวให้ซื้อนะ จริงมะจะได้ไม่มีปัญหาคาใจ ผมไม่รู้ว่าพี่ช่างซื้อไปยังถ้ามีปัญหามากก็อย่าไปซื้อเลย ก็ให้คนขายเค้าตั้งราคาใหม่ว่าอยากจะขายเท่าไหร่ดี8000หรือ80000ก็ว่ากันไป จะได้รวยๆ   ไมว่ากันนะทั้ง2ฝ่าย ผมแด่อยากให้vw สุขขีๆ รถเราก็น้อยเดียวขับไปก็เจอกันเองไม่อยากให้ทะเลอะกันนะ ปล.ผมรักพี่ช่างนะ
    23 ก.ค. 2551 , 21:37:17 น

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอโทษนะครับ ที่ทำให้เป็นเรื่องขนาดนี้ จบแล้วครับ
    23 ก.ค. 2551 , 21:53:18 น

ที่วางแก้ว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    นี้สิลูกผู้ชายตัวจริง รู้ว่าผิดก็ขอโทษ  นับถือ
    23 ก.ค. 2551 , 23:08:57 น

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ้าว จบแล้วเหรอ เพราะมีส่วนในกระทู้นั้นด้วย แต่ไม่ได้ไปว่าอะไรคุณ เลยไปให้กำลังใจคนดี ต่างหากนะ (อย่างนี้ถือว่าไม่ยุ่ง แต่ผดุงความดี )
    23 ก.ค. 2551 , 23:34:00 น

webmaster

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยิ่งอ่าน ยิ่งมัน

ตกลงไม่ลบครับ

24 ก.ค. 2551 , 00:20:29 น

ไก่-vwthai

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เอาเป็นว่าเป็นบทเรียนแล้วกันนะครับ เรื่องจบแล้วก็จบไปครับ
    24 ก.ค. 2551 , 00:40:40 น

จิตติ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ... อูย ... มันส์จริงๆ ... ยังกะปราศรัยทวงคืนเทือกเขาอัลไต บนเวทีพันธมิตร สะพานมัฆวาน ... อย่าลบนะฮะ และน่าพัฒนาเป็นกระทู้ปักหมุด เลื่อนเอาไว้บน ๆ ตลอดเลย ... พอขาประจำมาโพสท์ ขายของ ก็ทำ smart sale web engine กรองเอาไว้ แล้วเอาปะท้ายกระทู้นี้ต่อไปเรื่อย ๆ ... พอได้เยอะ ๆ พวกที่มาต่อท้าย ก็จะได้สถาปนาเจ้าของกระทู้นี้  เป็น "พระบิดาแห่งการโพสท์ขายของ บนเวบบอร์ด VW Thai "  .... อย่างเท่...
    24 ก.ค. 2551 , 08:04:52 น

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ่านแล้วได้แต่ท้อใจกับเรื่องราวแบบนี้

จะทำอะไร ก็ไปคุยกันเป็นการส่วนตัวเถอะครับ จะค้าจะขายอย่างไร ราคาเท่าไหร่ พอใจไม่พอใจก็ไปโทรคุยกันเอาเองครับ

กรุณาอย่าทำให้พื้นที่สาธารณะที่เค้าอยู่กันอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย ปั่นป่วนเลยครับ

ขอให้เห็นใจเวปมาสเตอร์ และ ผู้อยู่อาศัยในนี้กันบ้างครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ล็อคกระทู้นี้ไปเลยครับ

24 ก.ค. 2551 , 11:46:21 น

vw

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    มันจัง   ขอสรุป  ครับ  ใครผิดก็รับไปสะ  ไม่ใช้เรื่องน่าอาย  ผิดกันได้  ยอมรับสะ จะได้จบแบบสวยสวย  
    24 ก.ค. 2551 , 13:07:57 น