• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้ยาอุดรั่วซึมหม้อน้ำมาบ้างครับ  (อ่าน 3482 ครั้ง)

คนบ้าจะซื้อแมนซิตี้

• บุคคลทั่วไป
    ด้วยความักง่ายหรือความเบาปัญญาของผมที่ไปดูแคลนเวนโต้หรือเปล่าไม่ทราบ วันหนึ่งผ่านไปแถวตลาดสด ไปเจอน้ำยาล้างหม้อน้ำราคาถูกๆที่เขาใช้สำหรับอีแต๋นราคาขวดละ35บาท เลยซื้อมา2ขวด จัดการกรอกเข้าไปในกระป๋องเติมน้ำนั่นแหละ ติดเครื่องทิ้งไว้ราว20นาฑีแล้วถ่ายออก เติมน้ำใหม่เข้าระบบ สักพักพบว่ามีน้ำหยดติ๋งๆออกมามุมขวาของหม้อน้ำ คาดว่าหม้อน้ำบางส่วนคงไปแล้ว(ถูกน้ำยากัด) ราคาของใหม่ที่เต่าทองราคา4500บาท แต่ตอนนี้คิดว่าอยากจะใช้น้ำยาอุกรอบรั่วซึมหม้อน้ำประครองไปก่อน ไม่ทราบมีท่านใดเคยใช้ ผลเป็นไง น้ำหยดติ๋งๆหายไปไม๊ หรือว่ารอยรั่วยิ่งบานเบอะกว่าเก่าไหลโจ๊ก...ช่วยหน่อยครับ ขอบพระคุณเพราะตอนนี้ยังไม่กล้าตัดสินใจ
    [ 23 มิ.ย. 2550 , 09:04:02 น

หิหิ

คนไม่บ้าแต่โง้ ซื้อไปได้น้ำยาล้างหม้อน้ำ มิน่าถึงเป็นแบบนี้
    23 มิ.ย. 2550 , 16:43:48 น

คนบ้าจะซื้อแมนซิตี้

อ้าวเฮีย ถามดีๆอย่าเล่นกันยังงี้สิ  น้ำยาที่ซื้อมันก็มียี่ห้อ แหล่งผลิต บอกคุณสมบัติ หรือว่ามันต่างจากน้ำยาเทวดาจากเยอรมันของนายยังไง หากลองไปดูคำตอบหลายท่านในเรื่องทำนองเดียวกันเช่นกรณีน้ำมันเพาเวอร์ หลายท่านในนี้ก็ตอบว่าอะไรก็ได้ที่เกรดDexron II หรือ III แล้วแต่กรณี(ไม่จำเป็นต้องน้ำมันเพาเวิอร์ทำในฮัมบรูกส์อะไรนู่น) ไม่เห็นต้องตอบแบบหมิ่นคนอื่นเหมือนนายเลย   หรือนายออกตัวแทนไอ้คนที่มันโกงชาติบ้านเมืองแทบจะบรรลัยที่กลับบ้านไม่ได้ สาระถุนถ่อยเถือกเอ๊ย..(ขออภัยสุภาพชนที่ส่วนใหญ่มีน้ำใจและสุภาพในนี้ทุกท่านด้วย)
    23 มิ.ย. 2550 , 21:30:31 น

moo

อย่าใช้น้ำยาอุดรอยรั่วหม้อน้ำ มันจะไปอุดทางเดินน้ำในเครื่องแทน ถ้าตอนนี้ซ่อมไม่ไหว เอา epoxy ปะเหล็กไปยารอยรั่วไปพลางๆก่อน
    23 มิ.ย. 2550 , 23:25:54 น

หนุ่ม

เล็กก็ OK ใหญ่ๆไม่อยู่ ผมเคยใช่ OK นะครับ steel epoxy ต้องเตรียมผิวดีๆ
    24 มิ.ย. 2550 , 10:27:03 น

กิมย้ง

รถอะไรอะครับถ้าเป็น VENTO / GOLF ร้านชัยประเสริฐ 4,000 บ. หม้อน้ำ [ auto ]
    25 มิ.ย. 2550 , 10:05:24 น

VT3

คุณกิมย้งครับ ทำสีทั้งคัน รถ benz w123 ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ สมมติไม่มีปะผุ (วัตถุประสงค์: เปลี่ยนสีให้ตรงกับเล่มทะเบียนเพื่อไปตรวจสภาพสำหรับการโอนทะเบียนรถ - รถยังเป็นชื่อเจ้าของเดิม)
    27 มิ.ย. 2550 , 09:54:38 น

กิมย้ง

ปกติผมรับทำ W123 ราคา 120,000 บ. ทุกคันครับ แต่ราคานี้ก็มีลูกค้ากล้าทำเหมือนกันนะครับ เพราะว่ารถอายุขนาดนี้มันผุหมดแล้วครับถ้ารื้อตรงไหนก็เจอทั้งนั้นครับไม่เว้นแม้แต่ประตู 4 บาน
    1. ถ้าไม่ผุสีเดิม 50,000 บ.
    2. ถ้าไม่ผุ + เปลี่ยนสี 65,000 บ.ครับ
    งานของผมจะเป็นสีแห้งช้าทั้งระบบครับ ยี่ห้อ PPG ( แต่เดิมผมใช้ของ DUPONT LE ตัว TOP สุดครับ )
    ปล. เห็นราคาแล้วหนาวเลยใชไหมครับ เป็นเพราะว่ามันทำยากครับ ใช้เวลาประมาณ 45 - 60 วัน ครับกรณีที่ทำทั้งคันรวมตัดผุ ถ้าไม่ผุทำรอบนอกก็ประมาณ 14-20 วันครับ

27 มิ.ย. 2550 , 17:28:13 น