• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยางยอยพวงมาลัย ราคาประมาณเเท่ไหร่ครับ  (อ่าน 717 ครั้ง)

B4 ปี96

• บุคคลทั่วไป
    จากกระทู้ที่ผมถามเรื่องกลิ่นเข้ารถ ขณะวิ่งข้ามปากท่อระบายน้ำ ทั้งๆที่ปิดช่องระบายอากาศด้านหน้าซ้ายแล้ว พี่ๆสมาชิกแนะนำว่าน่าจะเป็นยอยพวงมาลัยขาด ผมมุดเข้าไปดูมันขาดจริงๆครับ สรุปว่าคงต้องหาอู่ซ่อมแล้วล่ะ ผมเอารถเข้าทำอู่ทั่วไปได้ไหมครับ โดยใช้ของรถญี่ปุ่นได้ไหมครับ เพราะผมเอารถพ่อมาใช้ต่างจังหวัดหาอู่โฟค์คงยาก ราคาโดยประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
    [ 2 มิ.ย. 2552 , 09:13:39 น

1 mk

เคยเปลี่ยนนานแล้ว 1800 บาท ราคาอู่หาของให้ครับ ถ้าหาเองคงถูกกว่านี้ ลองโทรตรวจสอบราคาจากร้านอะไหล่ในกระทู้เก่าๆดูครับ
    2 มิ.ย. 2552 , 09:16:56 น

ช่างเหอะ

ถอดเปลี่ยนไม่ง่ายนัก
    ถ้าขาดไม่มากหาอลูมิเนียมฟอล์ยที่มีกาวในตัว หรือใช้กาวยางซ่อมรองเท้า ตัดปะๆ ตามรูปร่างพอเป็นสังเขป จะได้กันความร้อนจากท่อไอเสียที่เป็นเหตุให้ยางยุ่ย

2 มิ.ย. 2552 , 11:21:14 น