• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ Vw T5 มาใช้แล้ว แต่....  (อ่าน 15270 ครั้ง)

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: ได้ Vw T5 มาใช้แล้ว แต่....
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 12:39:53 pm »
    เรียน คุณหะมู

ตามที่ผมได้ใช้ Vito114 รถมันก็พอใช้ได้ครับ ถุงลมหลังเป็นปัญหามาก ต้องยกทิ้งใส่ช้อคอัพแทน เครื่องเป็นรุ่นเดียวกับเบนซ์ E ตากลม อะไหล่ไม่แพงมาก ยกเว้นปั๊มติ๊ก (สามหมื่นกว่า) แต่เข้าโค้งไม่ดีครับ ความนิ่มนวลหาได้ยากสำหรับรถรุ่นนี้ ย้ำอีกครั้งครับ แค่พอใช้ได้ รูปร่างไม่ขี้เหร่

ส่วน Alphard นี่สวยครับ ลูกเล่นเยอะดี แต่เข้าโค้งไม่ได้เรื่อง (ผมเสียวทุกที ที่เข้าโค้งแรงๆ)

Estima ไม่เคยลอง ไม่กล้าให้คอมเมนต์

VW ก็มีปํญหาของมัน แต่ถ้าเพื่อนจะเลือกซื้อรถตู้ และ ความปลอดภัยเป็นเรื่องสำคัญ ไม่มีใครทำรถตู้ได้ดีกว่า VW

หะมู

• Hero Member
    Re: ได้ Vw T5 มาใช้แล้ว แต่....
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 01:03:25 pm »
    ขอบคุณคุณชาร์ลีครับ ในบรรดารถตู้ที่เราคุยกันมานี่ ผมเชียร์โฟล์กอยู่แล้่ว ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ใช้กันมากมาย รองลงไปถ้าจะมีโอกาสหามาได้ก็คงเป็นเบ็นซ์ วิโต้ แต่หลังจากคุยกับเพื่อน ผมก็เพิ่งทราบว่าเค้่าใช้ถุงลมด้านหลัง แต่ด้านหน้าเป็นโช๊คอัพ เพราะว่าเบ็นซ์ทำมาสำหรับใช้ในการขนส่งมากกว่า เท็จจริงอย่างไรผมไม่ยืนยันนะครับ เป็นไปได้ว่าพอตกมาถึงบ้านเราก็จับเก้าอี่ใส่ขายเป็นรถหรูซะงั้น รู้สึกตอนนี้ก็ไม่ค่อยเห็นวิ่งเท่าไร  เอ็สทิม่า ผมว่าก็คงจะพอๆ กับอับพาทกระมังครับ เพียงแต่ขนาดเล็กกว่าหน่อย ผมเคยขับของเพื่อนหนเดียวขึ้นทางด่วน แต่ไม่ได้ขับหวือหวา หรือลองรถ เพราะเป็นรถเพื่อน แต่ยังไงๆ ผมก็ไม่ค่อยพิศมัยเท่าไรครับ เพราะสำหรับผมถ้าจะต้องซื้อรถก็ขอเป็นยนต์กรรมของเยอรมันเท่านั้น ขนาดมาใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ก็ยังผิดหวังนิดหน่อยว่าทำไมมันไม่ทนเหมือนรถเต่าเลย แต่ก็ยังรักมันครับ  ผมลืมบอกไปว่าผมชอบประโยคที่คุณชาร์ลี ทิ้งท้ายไว้ทั้งในกระทู้ก่อน และกระทู้ล่าสุดจังครับ ขอบคุณครับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 09:18:19 pm »
    สวัสดีครับคุณหะมู คงได้เห็นหน้าตากันทาง lineแล้วนะครับ แต่อาทิตย์ทีผ่านมา iphoneผมบินลงมาจากชั้น ๒ ลงมาที่ละ ๓-๔ ขั้น จอดสนิดอยู่ชั้น ๑ เลยลาพักร้อนบวกกัลลาป่วยก่อนให้ช่างดูว่าซ่อมได้หรือเปล่า เอาเครื่องเก่ามาใช้ก่อน หรือต้องหาใหม่ รอเรียบร้อยแล้วจะlineไปหาใหม่