• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่ามีแอร์ กับ ไม่มีแอร์ ( ๖ คำถามว่านตอบที่ )  (อ่าน 366 ครั้ง)

เต่ามหาสารคาม

• บุคคลทั่วไป
    ถามเฉพาะผู้ที่ใช้รถเต่า (  ติดแอร์ )  เท่านั้น  ขอให้ตอบจริงๆไม่ต้องเอาใจคนชอบเต่าน่ะครับ    1)  ก่อนที่ยังไม่ได้ติดตั้งแอร์และหลังติดตั้งแล้ว  ระบบเครื่องโดยทั่วๆปมีความแตกต่างกันไหม เช่น กำลังเครื่องตก    หรือเป็นนั่นเป็นี้จนเกิความรำคาญ   2)  ความเย็นของแอร์เป็นอย่างไร เช่น เย็นชุ้มฉ่ำ  เย็นแบบแกรนด์ๆ 3 ) คนขับเย็นแน่  แล้วคนที่นั่งด้านหลังหล่ะบ่นว่าร้อนไหม 4) ในการติดตั้งแอร์แผงระบายความร้อนส่วนใหญ่  จะติดตั้งไว้ที่ส่วนใดของรถ  5) รถโฟล์คเป็นรถที่ไม่ค่อยจุ๊กจิก เมื่อติดแอร์แล้วยังคงไว้ชึ่งเอกลักษณ์เดิมอยู่หรือเปล่า 6) คำถามข้อสุดท้ายหากเราจะอนุรักษ์รถเต่าเอาไว้ให้นานๆ  ควรติดแอร์ดีหรือไม่.............. ( แจ๊วหลบ...... จบแล้ว  ).
    [ 3 ก.พ. 2006 , 22:30:19 น

เต่า 1300 CC

เมื่อก่อนนี้ผมไม่เคยคิดจะติดแอร์ให้เจ้าเต่าของผมเลย  จนกระทั่งหลานชายเปิดร้านติดตั้งแอร์รถยนต์ผมเห็นว่ามันมีความรู้  ความชำนาญในเรื่องนี้  ประกอบกับหลานชายพยามรบเร้าให้ผมเอารถเต่าไปติดแอร์ ผมจึงได้ตกลงติดแอร์   เชื่อไหมครับมันทำให้ผมใจเย็นขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก  ฟังเพลงก็เพราะขึ้น  ขับทางไกลก็เหนื่อยน้อยลง  เครื่องอาจจะเสีย  มีจุ๊กจิกบ้าง  ก็ส่งให้ช่าง  เมื่อบวกลบคุณหารแล้ว  ผมเห็นว่าติดแอร์ให้รถเต่าของคุณเถอะ  แล้วคุณจะพบสิ่งดีๆอีกหลายอย่าง
    3 ก.พ. 2006 , 22:45:48 น

วินิจ(หัวแตงโม)

คุณ hin ตอบได้ดีมาก ถูกใจและตรงใจผมเลย ผมมีเต่าปี 63 เครื่อง AS 1600 มีแอร์ เปิดเวลาฝนตกเท่านั้น(ไล่ฝ้า)
    4 ก.พ. 2006 , 12:22:46 น