• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!อย่าไปทำรถVWที่ร้านช่างเสน่ห์ (แถวสนง.เขตดอนเมือง)  (อ่าน 29165 ครั้ง)

vw vento 16 วาวล์

• บุคคลทั่วไป
    ผมก็เคยใช้บริการเหมือนกัน กับช่างท่านนี้ (แค่ครั้งเดียว)โดยภาพรวมผมพอใจครับ ไม่เสียเที่ยวที่มาไกล นอกนั้นโทรรบกวนแกตลอด ชนิดที่ว่า ให้โทรศัพย์ระหว่าง ช่างกับช่าง คุยกันเลย แกก็ยังบอกวิชาช่างอย่างไม่ปิดบัง เพื่อที่จะใด้ซ่อมรถให้ผม ทั้งๆที่ไม่ใด้ทำกับแกเลย แต่ก็ยังบอก (ผมชอบครับช่างคนนี้) อุ่ย...ลูกน้องช่างด้วย จร้า คงไม่ว่าเป็นการเข้าข้างนะ เพราะมันคือความชอบสั่นตัวของผม ให้กำลังใจกับช่างทุกท่านในนี้ครับ (เอ่ยไม่หมด) คุณคือกูรูของผมทุกท่านเลย มีการโพสบอกกัน ให้แนวทางการแก้ปัญหา เวปนี้มีประโยชน์เกินกว่าจะเอามา......กัน         เอ่อ....ขอบคุณๆ ton 007ที่อธิบายให้ผมโพสใด้ งงตั้งนาน   :)

vw vento 16 วาวล์

ขออีกนิดนะครับคงไม่ว่ากันนะ(ผมไม่สบายใจ)ตรงที่ เวปนี้มีประโยชน์เกินกว่าจะเอามา......กัน     ทีไม่พิมพ์เพราะผมไม่รู้ว่ามันเกิดกับใคร อย่างไร เมื่อไร ไม่รู้ว่าจะใส่คำพูดใหน ดี ทะเลาะกัน เข้าใจผิดกัน หรือโกรธกัน ด้วยความเคารพทุกท่านครับ :) เข้าใจคุณวิชัยครับ เห็นว่าเข้าใจกันแล้ว ดีใจครับ

ผมดูมานานแล้ว  ถอดอะไร เมื่อไร ไม่ใส่อะไรบอกผมได้ไหมจะได้เป็นวิทยาทาน ใครเป็นทำ  ลองชี้ให้ชัดๆๆ  ว่าเขาไม่ดี  ข้อมูลให้ชัดเจน    ชี้ให้ชัดๆๆๆไปเลย  ตีงูต้องตีให้ตาย หรือ  ต้องการ ....... discredit ถ้าคุณมีข้อมูลจริงเอามาชี้แจงครับ ส่วนตัวผมไม่เชื่อ  เพราะทุก รอบที่ไป จบ  แม้ช่างจะปากไม่ดี  แต่ใจดี   ปรึกษาได้ โทรหลังเลิกงานก็รับ  แถมพี่ชายผม(ผู้สงสัย)รถเสียยังวิ่งไปซ่อมให้  ,ถ้าไม่ดีโกเล็กคงไม่มาซ่อมเพราะอยู่ไกล  ถ้าพี่ๆๆ เพื่อนๆๆอยากรู้ว่าเป็นจริงที่กล่าวหาไหม  ผมว่าต้องลองไปซ่อมดูหรือโทรไปปรึกษาปัญหา  ไม่ได้เชียร์แต่เอาความจริงมาพูด เบอร์พี่แก  081  735   2471  ดีไม่ดีตัดสินเอง ผมไม่ได้แก้ตัวให้คนเล่นคลื่น แต่อยากให้ลองสัมผัส ว่าเขาเป็นคนอย่างไร   ก็ไม่รู้เหมือนกันไปทีไรรถเต็มอู่ทุกรอบ  เป็นกำลังใจให้ เฮียหมูเจ้าของอู่ และช่างคนเล่นคลื่น(ลูกน้อง) 555

vr6

ให้กำลังใจครับ ผมซื้อvr6มาครบ1ปีแล้วตอนแรกรถเสียทั้งคันประมาณว่าไม่เคยเล่นรถแพงๆเอาไปให้พี่เขาซ้อมทั้งคันชิ้นใหนดีพี่เขาก็บอกดี เสียก็หาของในร้านมาซ่อมให้แบบไม่คิดเงิน (ถ้าไม่แพง)รถเสียห้าทุ่มต่างจังหวัดยังรับโทรศัพท์คุยปรึกษาได้ทุกเรื่องไม่เคยมีปัญหาวันก่อนกุญแจตกพื้นstartไม่ติดชิพไม่ตรงร่องโทรหาพี่เขา 2นาทีวิ่งได้ สุดยอด เป็นกำลังใจให้นะครับ

Volkswagen mania

ซ่อมเองเลยครับ จะได้ไม่มีปัญหากับช่างอีก...เพราะว่าเดี๋ยวคุณไปทำรถที่อู่อื่นมีปัญหาอีก...ก็เสียเวลามาโพสลงในเวปอีก....มีตังค์ก็เข้าศูนย์ไปเลย...ฮ่า ฮ่า ฮ่า....

วีระ

• Full Member
    กระทู้นี้ พลาดไม่ได้ / ผมเคยเอารถไปซ่อมกับช่างเสน่ห์ 1 ครั้ง สรุปโดยรวมว่า นิสัยดี ฝีมือไม่เลว ดังนั้นจึงรอฟังเพิ่มเติมจากผู้ตั้งกระทู้  แต่ณบัดนี้ ยังไม่มีประเด็นให้จับใจความได้เพิ่ม  จึงได้แต่คิดว่า  ถ้าเป็นเรื่องจริง คุณกฤษณ์ต้องกล้ากว่านี้ ต้องบอกรายละเอียดมากกว่านี้  ต้องแสดงให้เห็นชัดเจนว่า ถามเพื่อให้ชี้แจง หรือ  ใส่ร้ายให้เกิดความเสียหาย

คุณกฤษณ์.. ได้ยินผมไหมครับ..  โปรดตอบ..

ประเด็น แก้อาการไม่หาย ขอเพิ่มความเห็นของผมดังนี้

รถโฟล์คมีระบบการทำงานไม่น้อยกว่า 20 ระบบ / ช่าง มีประมาณ 100 ชื่อมั๊ง..  ช่างที่ชอบทางลึก มักเลือกทำงานกับระบบที่ตนถนัด น้อยน้อยระบบ เช่น ช่วงล่างและเบรค
    แต่บางช่าง ก็ขึ้นป้ายหน้าร้านว่า ซ่อมได้ทุกระบบ(เยอะจัง) เปรียบได้กับหมออายุรกรรม  แต่ถ้าคุณปวดท้อง คุณก็ควรหาหมออายุรกรรมก่อนมิใช่หรือ..?   หรือว่าคุณจะไปเอ็กซ์เรย์หามะเร็งเลย  หรือคุณจะตัดสินใจไปหาจิตแพทย์เพราะรู้ว่าคุณปวดท้องจากโรคเครียด..

ผมมีช่างไม่น้อยกว่า 6 ชื่อที่เคยใช้บริการ ตามความถนัดของเขา และ ตามการตัดสินใจของผม 
    ถ้าผมมีเงินมาก ก็คงใช้บริการ"โรงพยาบาล"ที่มีหมอทุกระบบ ที่เรียกกันว่า " ศูนย์บริการอย่างเป็นทางการของยนตรกิจ"
    ถ้าผมไม่มีเงินมากพอ  ก็คงต้องเลือกช่างเอง ด้วยวิธีลองถูกให้มากกว่าลองผิด    และความลองผิดทุกครั้ง คือครู

ค่าใช้จ่ายในการขึ้นครู มันมีครับ..

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    เหมือนกันครับคือผมใช้ กอล์ฟ 3  ครึ่งปี ใช้บริการทั้งช่างเสน่ห์ (แก้เรื่องแอร์ ถึงตอนนี้ยังหนาวอยู่เลย) ช่างที่พี่แนะนำ หรือช่างโฟล์คที่ไม่มีใครรู้จัก ที่ไหนดีเราก็ใช้บริการเรื่อยๆ ช่างไม่ดีผมก็เคยเจอครับ แต่ผมก็ใช้บริการแค่ครั้งนั้นครั้งเดียวครับ ลองถูกลองผิดอยู่หลายครั้ง อะไรทำเองได้ก็ลองทำเองก่อนครับ บางอย่างช่างคนนึงทำได้อีกคนทำไม่ได้ผมก็เคยเจอ (ประสบการณ์กับช่างโชกโชน) เราเป็นผู้เลือกครับไปแล้วดีถูกใจก็เป็นลูกค้าประจำ ที่ไหนไม่ดีหรือเราไม่ถูกใจก็ครั้งเดียวครับ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ :P

ผู้พันลำปาง

มาให้กำลังใจช่างเหน่ครับ ;) ;)

ฺBlack Variant

มาให้กำลังใจช่างเสน่ห์อีกคนครับ รถผมทำกับช่างนานมากแล้วลูกค้าเก่า ไม่ค่อยได้ไปหาเพราะซ่อมแล้วจบ
    ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย อย่าคิดมากครับช่างสู้ๆนะ

ผู้สงสัย

สวัสดีครับชาวไทยหัวใจเยอรมัน  โลกใบนี้แสนดี เมืองไทยก็น่าอยู่ คนเป็นแสนเป็นล้านในโลกใบนี้มีมากมาย แต่เหตุใดต้องมาพบเจอกันรู้จักกัน... ในเมื่อพบเจอกันก็ควรมีมิตรภาพให้แก่กัน....แต่ปัญหามีไว้ให้แก้ไข...ความผิดพลาดก็ได้เสมอ...สิ่งที่เยอรมันสร้างขึ้นมากลับทำให้คนไทยต้องบาดหมางกัน...ความไม่เข้าใจกันก็น่าจะพูดคุยกันปรับความเข้าใจกันได้จริงป่าว...สาเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องราวต่าง ๆ สำหรับชาวไทยหัวใจเยอรมันน่าจะสามารถหาทางแก้ไขได้นะครับ...ลดความเป็นตัวเอง...ให้อภัยกัน...ความเข้าใจซึ่งกันและกันจะอยู่ในใจตลอดไป  !!!!!

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    ช่างเสน่ห์อย่าเพิ่งท้อนะครับ ทำเพื่อสว่นรวมต่อไป ถ้าช่างทำผิดจริงคงไม่มีแฟนเพจเยอะขนาดนี้หรอกครับ อย่าลืมนะตอบปัญหาทางเวบ ไม่เฉพาะผู้ที่ทำตามแค่หนึ่งคน แต่มีผู้ที่จะจำและเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินอีกมากกว่า 2 คน และมีผู้อ่านอีกไม่รู้กี่คน ทุกคนร่วมตัดสินได้ ถามว่าจะถูก 100% มั้ย ขอเรียนว่า ไม่ครับ อย่าลืมรถเราๆขับนะครับ ช่างไม่ได้มาขับให้เรา ทุกครั้งที่ผมเอารถเข้าซ่อม ผมจะบอกและถามว่าจะทำไง ได้รับคำตอบที่น่าพอใจกับราคาที่สมเหตุผลก็ทำครับ เจออู่ไม่ดีเปลี่ยนใหม่ บางครั้งเจออู่ดีแต่ทำไม่ถูกใจก็เปลี่ยนครับ รถเราเงินเราใครเขามาบังคับไม่ได้ แต่เหมือนลูกค้าจะเยอะกว่าเดิมนะครับ ช่างเสน่ห์ เมื่อวานไปทำกันชนมาแป๊บเดียวครับ พอดีก้อนหินร้อนๆกระเด็นใส่หน้ารถ กันชนยุบเกือบถึงหม้อน้ำ สบายไป สวยเหมือนเดิม เดี๋ยวว่าจะเข้าไปทำอีก พอดีวันนี้พาเจ้า t4 ไปซื้อต้นไม้ออกตัวแรง ไฟท่อไอเสียพุ่งออกบึ๊มเบ้อเร่อ น่าจะต้องเปลี่ยนอีก

n_mo

• Newbie
    • *
    กฤษณ์เอ้ย

มาใหม่

อ่านมาทั้งหมดสรุปว่า ช่างเสน่ห์ดีว่างั้น ;D

NasSaRy2010

• Newbie
    • *
    อ่านมาทั้งหมดสรุปว่า ช่างเสน่ห์ดีว่างั้น ;D

คงเป็นเช่นนั้นมากกว่าครับ  :) :) :)

ญิงแว

เป็นลูกค้าเก่าอีกคน..ขอยืนยันว่า ช่างเสน่ห์และทีมงานซ่อมรถดีจริงๆค่ะ ซ่อมตามที่เสียจริง ราคาก็ไม่แพง เพราะไปซ่อมรถกะเค้า..ขับกลับออกมาก็ไม่เคยจะมีปัญหา เรียกว่าซ่อมทีลืมเลย ว่าเคยเสีย....แล้วอย่างงี้จะเรียกว่า ดีหรือไม่ล่ะค่ะ