• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค ATE ดีไหม?  (อ่าน 2537 ครั้ง)

aey

• Newbie
    • *
    ผ้าเบรค ATE ดีไหม?
    « เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 02:01:59 am »
    พอดีถามช่างว่ามีเสียงอี๊ดๆ มาจากเบรคหน้า ช่างบอกว่าผ้าเบรคอาจแข็งไปโดยเฉพาะยี่ห้อดังคู่กับ VW คือ เอเต้ 
    ช่างถอดเปลี่ยนไปเยอะแล้วแกหยิบมาให้ดู
    อยากถามความเห็นครับว่า เอเต้ มันแข็งเกินไปไหม ?
    แล้วท่านสมาชิกใช้ผ้าเบรคยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ

อ้อ รถ Golf MK3 ครับ หน้าดิส หลัง ดรัม ครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ผ้าเบรค ATE ดีไหม?
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 04:03:30 am »
    ถามโดนใจเลย คือของผมตอนเปลี่ยนก็ไม่ทันได้คอยดูเพราะัค่อนข้างฉุกเฉิน เปลี่ยนกับอู่ที่บริการรถไม่จำกัดยี่ห้อแถวบ้าน เนื่องจากรถเดินหน้าอย่างเดียวเหมือนนักมวยเลย เค้าก็บอกว่าถือยี่ห้อเก่าไปซื้ออะไหล่มา พ้มก็ปากหนักลืมซักไป มันก็ไม่ดังอะไรนะครับ ใช้ได้ดี (หาบิลไม่เจอ แต่ไม่ใช่ผ้าเบรกเอเต้แน่นอน) แต่มันก็มีฝุ่นดำจับเต็มล้อเหมือนเดิมครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 06:45:44 am »
    ฝุ่นเยอะ น่าจะ TRW

nee131

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 04:14:09 pm »
    ของผม bendix เมทัลคิง ก็ไม่ดังครับใช้ได้ดียิ่งวิ่งเร็วๆเบรคหนักๆยิ่งอยู่ครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:10:30 pm »
    เบนดิก เมทัลคิง ตอนเช้าออกตัวอย่าขับเร็วมากนะครับ มีลุ้น  แต่ช่วงขับเร็วทางไกลดีมากครับเคยใช้อยู่