• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเดือดดันออกมาทางหม้อพักหลังจากเปลี่ยนหม้อน้ำ  (อ่าน 287 ครั้ง)

วีซ่า

• บุคคลทั่วไป
    หลังจากเปลี่ยนหม้อน้ำแว๊กน้ำยาแอร์ใหม่ด้วย พัดลมทำงานเฉพาะตอนเปิดแอร์ ก่อนหน้านี้ไม่เปิดแอร์พัดลมก็ทำงานปกติไม่เคยมีปัญหาเรื่องน้ำเดือด..ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร ครับ
    [ 17 พ.ย. 2549 , 11:43:44 น

วีซ่า

รถ เวนโต้94 ครับ
    17 พ.ย. 2549 , 12:42:19 น

rac

อาการน้ำเดือดล้น ผมเป็นหลังจากเปลี่ยนวาล์วน้ำ ลองหาสาเหตุดูพบว่า ท่อยางจากตาน้ำมาเข้าหม้อพักมีตะกอนอุดตัน เนื่องจากเป็นตะกอนที่ตกค้างในระบบมานานแต่เราไปรื้อระบบออกทำให้ลอยตัวขึ้นมา ลองแก้ไขด้วยตัวเองดู
    1. รอให้เครื่องเย็นถอดสายยางที่ว่าออกมาเป่าทำความสะอาด
    2. ใช้วิธีของพี่ช่างเหอะ เอาไม้เสียบลูกชิ้น (ต้องไม้ลูกชิ้นเท่านั้น ไม้ปลาหมึกใช้ไม่ได้)แยงที่รูของตาน้ำให้มีน้ำไหลออกมาได้สะดวกก่อนประกอบสายยางเข้าที่ เติมน้ำให้ได้ระดับแล้วลองสตาร์ทเครื่องสังเกตุอาการใหม่
    3.เรื่องพัดลมไฟฟ้า น่าจะเกี่ยวกับการแว็กน้ำยาแอร์ ใครมีความรู้ช่วยตอบทีครับ

17 พ.ย. 2549 , 13:15:33 น

วีซ่า

ขอบคุณครับ
    17 พ.ย. 2549 , 18:02:39 น

หม้อน้ำที่เปลี่ยนใหม่เหมือนของเดิมหรือเปล่า ผมไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีสวิตซ์อัตโนมัติของพัดลมติด อยู่ที่หม้อน้ำหรือเปล่า หรืออาจจะเกิดจากต่อสายไฟไม่ครบ หรือ สวิตซ์อัตโนมัติของพัดลมเสีย ลองดูนะครับ
    19 พ.ย. 2549 , 01:09:39 น

หม้อน้ำที่เปลี่ยนใหม่เหมือนของเดิมหรือเปล่า ผมไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีสวิตซ์อัตโนมัติของพัดลมติด อยู่ที่หม้อน้ำหรือเปล่า หรืออาจจะเกิดจากต่อสายไฟไม่ครบ หรือ สวิตซ์อัตโนมัติของพัดลมเสีย ลองดูนะครับ
    19 พ.ย. 2549 , 01:09:48 น

ของผมมีอาการเหมือนกันเรื่องน้ำล้น กำลังจะไปตีหม้อน้ำใหม่ ถ้าคุณ วีซ่า ทราบสาเหตุของน้ำล้น รบกวนชวนแนะนำผมด้วยน่ะครับ
    24 ม.ค. 2550 , 10:10:13 น