• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อพักปลาย remus/cox  (อ่าน 2184 ครั้ง)

ชัย

• Full Member
    หม้อพักปลาย remus/cox
    « เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 02:04:53 pm »
    สวัสดีครับ สนใจจะหาหม้อพักปลายใหม่เพราะของเก่ารั่วหน่อยๆเสียงเริ่มดัง  พอดีเห็นมีแบบสวยๆเช่น remus ,cox แต่ไม่รู้ว่าหม้อพักพวกนี้มันเป็นไส้ตรง/ไส้ย้อน/ไส้เยื้อง  กลัวว่าเสียงมันจะดังไปครับ

อีกอย่างครับหม้อพักพวกนี้ขนาดท่อมันเท่าไหร่ครับ พอดีมีแผนจะทำท่อด้วยครับ  ผมใช้กอล์ฟ3 เกียร์แมนนวลครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: หม้อพักปลาย remus/cox
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:36:01 pm »
    เท่าที่ผมเคยใช้ (ตอนนี้ใช้ Cox) กับเครื่องเดิม หม้อพักปลายยี่ห้อที่ว่ามา ถ้าสภาพดีอยู่ เสียงเงียบ ไม่ดังครับ เผลอๆ เงียบกว่าหม้อพักเดิมที่ใช้งานมานานจนเกือบหมดสภาพแล้ว

ใส้เป็นแบบไหนไม่ทราบจริงๆ ครับ รู้แต่ว่าไม่ใช่ใส้ตรง

ขนาดท่อ ถ้าจำไม่ผิด 2.5 นิ้ว

ถามว่าใส่แล้วดีกว่าท่อเดิมๆ ติดรถหรือเปล่า สำหรับรถผม เครื่องเดิม เกียร์ออโต ปลายไหลดีกว่าท่อเดิมครับ

แต่วัตถุประสงค์แรกที่เปลี่ยนในขณะนั้นคือ ใส่แล้วหล่อกว่าท่อเดิม  ;D

ชัย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:54:25 pm »
    ขอบคุณมากครับ. อีกอย่างครับท่อพวกนี้มันเป็นสแตนเลสมั้ยครับ. มันทนมั้ยครับเห็นราคามันแพงกว่าท่อไทยทำพอควรครับ

• Moderator
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 05:09:41 pm »
    Remus กับ Cox ทำด้วยสเตนเลสครับ บางรุ่นอาจพ่นสีดำ แต่ก็ทำด้วยสเตนเลสทั้งหมด

ชัย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:21:17 am »
    ขอบคุณมากครับ อ้อรบกวนถามนิดครับว่าปลายท่อพวกนี้เป็น 2ท่อคู่ มันลงเบ้าที่กันชนท้ายพอดีเลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องมีการปาดกันชนใช่มั้ยครับ

• Moderator
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 12:19:23 pm »
    ช่องออกกันชนพอดีครับ ไม่ต้องดัดแปลงใดๆ

ชัย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 01:08:01 pm »
    ขอบคุณมากครับ :)