• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: @ดับเบิ้ลแค็บหน้าวีปี 67 น่าใช้รึเปล่าครับ@  (อ่าน 941 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ดับเบิ้ลแค็บหน้าวีปี 67 สภาพเดิมๆไม่เคยทำสีอะไหล่ครบมีผุนิดหน่อย น่าใช้มั้ยครับ 95000
    แล้วแถมเครื่อง 1600 อีกหนึ่งตัวแพงมั้ยครับ

[ 23 ธ.ค. 2543 , 02:56:08 น

moo

เพิ่มเติมครับ แล้วมีตู้หน้าวีอีกคันเป็นรุ่นที่มีไฟกระดกแต่ปิดมาจำปีไม่ได้ครับอันไหนน่าใช้กว่าครับ
    23 ธ.ค. 2543 , 03:59:15 น

tum

มันก็อยู่ที่คุณว่าชอบหรือไม่รถเก่าไงเสียก็จะใช้ไม่สบายเท่ารถรุ่นที่ใหม่กว่าแต่ถ้าใจรักคงไม่ใช่ปัญหาครับ
         เรื่องเครื่องคงไม่ค่อยมีอะไรจุกจิกเครื่องair cool ทนทานอยู่แล้วหมั่นดูแลเรื่องน้ำมันเครื่องดูแล ตั้งวาวลEามระยะก็ไม่น่ามีอะไรมากข้อสำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคือระบบเบรคครับต้องดูแลมากๆแปลงเป็น๒วงจรได้เป็นดีครับติดหม้อลมเบรคช่วยอีกใบ อีกอย่างคือพวงมาลัยยิ่งเก่าใช้งานมาเยอะจะหลวมคลอนมากๆครับจะเลื้อยมากแต่แก้ปัญหาเหล่านี้ได้จะน่าขับมากขึ้นเยอะปี๖๗มีข้อดีคือได้จอหลังกว้างทัศนะวิสัยจะดีกว่า- เบาะหน้าเป็น๒ชิ้น ส่วนคันไฟกระดกนั้นทั่วๆไปก็คล้ายๆ๖Eได้ความเก่าจะเกEกว่านิดนึง(ปี๖๐ ลงไป ไฟเลีย้วจมูก ไฟท้ายกลม)ถ้าไงเลือกได้แล้วแบ่งให้คันนึงนะกำลังมองหาอยู่เหมือนกันครับ

23 ธ.ค. 2543 , 14:10:23 น