• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาตรวัดความร้อนเสียจริงด้วย (จากกระทูE1295)  (อ่าน 291 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
         ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณอนุรัตนEและคุณMontri95 สำหรับคำตอบที่มีประโยชนEเข็มวัดความร้อนรถผมคงจะเสียจริงๆด้วย แล้วมีวิธีซ่อมเองหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ซ่อมจะเป็นอะไรหรือเปล่า อีกอย่างต้องใช้เงินเท่าไหรEขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ

[ 27 พ.ค. 2544 , 12:59:10 น

วิเคระหEูแล้วน่าจะมาจากสองส่วน
    1. Sensor ทำงานผิดพลาด (อุณหภูมิสูงตามปกติ แตEsensor ส่งสัญญานว่าต่ำ)
    2. เข็มวัดความร้อนทำงานผิดพลาด (ซึ่งอาจรวมถึงระบบ electronic บางส่วนบนแผงหน้าปัทมE

เพื่อความแน่ใจและแก้ปัญหาได้ถูกจุด แนะนำให้ตรวจเช็คด้วยเครื่อง VAG ก่อนจะดีกว่าครับ

28 พ.ค. 2544 , 09:26:34 น

Waii

VAG คือเครื่องอะไรครับ
    28 พ.ค. 2544 , 15:17:05 น