• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เบอร์หัวเทียน T4 5สูบครับ  (อ่าน 2118 ครั้ง)

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    เบอร์หัวเทียน T4 5สูบครับ
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:37:06 pm »
    ขอทราบเบอร์หน่อยครับจะเปลี่ยนหัวเทียนแต่ไม่ทราบเบอร์ ใช้พวกเดนโซ่ได้มั้ยครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: เบอร์หัวเทียน T4 5สูบครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 05:04:19 pm »
    จะเปลี่ยนเองหรือครับ ขออนุญาตแนะนำว่าให้ช่างโฟล์กจัดการให้น่าจะสะดวกกว่านะครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับเท่าที่ผมทราบรถตู้เนี่ยหัวเทียนมันอยู่ลึก ถ้าไม่มีเครื่องถอดอาจจะวุ่นวายนะครับ  ผมเคยเห็นมาแล้วต้องใช้บ๊อกยาวที่ทำมาโดยเฉพาะนะครับ แต่ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับ

Naykatua

• **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:28:51 pm »
    พี่มะหมูครับ ผมพอมีเครื่องมืออยู่บ้าง เพราะปกติผมทำรถเองครับแต่เป็นรถญี่ปุ่นเพิ่งจะมีรถยุโรปเป็นของตัวเองเมื่อเดือนที่แล้ว

หัวเทียนตู้T4 น่าจะถอดจากด้านล่างใต้ท้องได้ ถ้าถอดกันอกออกก่อน อยากได้เบอร์หัวเทียนอ่ะครับ

dorn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:45:14 pm »
    อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่แถวสะพานแขวน กม 9 ประชาอุทิศ 4 ราษฎร์บูรณะ

หัวเทียน อยู่เรียงแถวด้านหน้า ไม่ตองมุดใต้ท้อง เพราะแผ่นปิดด้านล่างถอดและใส่อยากพอสมควร

แล้ว t4 2.5 5 สูบ เป็นเกียร์อะไรครับ

dorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:48:03 pm »
    ลองไปดู type2shop.com   สังคมรถตู้ เป็นอีกแบบหนึ่งของสังคมvwเมื่องไทย

Naykatua

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 12:11:16 am »
    เกียร์A/T ครับพี่เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เองไปเมื่ออาทิตย์ก่อนเล่นเอาตัวเบาเลย แล้วตอนนี้เครื่องเริ่มสะดุดแล้วเลยจะลองเปลี่ยนดูครับ

ผมอยู่แถวสาทร ถนนนราธิวาสครับพี่

dorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:29:43 pm »
    เปลี่ยน น.ม. เกียร์ เอง เก่งแฮะ ไม่เหมือนรถญี่ปุ่นนะ เป็นเรื่องละเอียดอ่อนสำหรับรถโฟคล์ 

แล้วกรองเกียร์เปลี่ยนหรือเปล่า ถ้ากรองเกียร์เก่า ทำให้ น.ม. ไหลไม่สดวกก็ทำให้กระตุกได้

ตามความคิดผม น่าจะให้อู่โฟคล์ดู อาการกระตุกน่าจะต้องล้างสมองเกียร์

แล้วน.ม.ที่ใช่เป็นของ vw หรือเปล่า

เป็นห่วง....เดี๋ยวงานเข้า

Naykatua

• **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:15:10 am »
    เปลี่ยนใหม่หมดครับ กรองเครื่อง กรองเกียร์ ยางอ่าง น้ำมันเกียร์Volk ATF โดนไปตัวเบาเลยหล่ะครับ ขนาดทำเองหมดนะเนี้ย เกียร์เข้านิ่มมาก น้ำมันเกียร์เดิมยังใสอยู่เลยครับ ภายในสะอาดสุดๆ