• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อน้ำหลังเครื่อง B5  (อ่าน 953 ครั้ง)

nochick

• Jr. Member
    • **
    ท่อน้ำหลังเครื่อง B5
    « เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 05:26:06 pm »
    อาการเบื้องต้น
    น้ำลดบ่อยมากๆ

เคยหาบางกระทู้ก็มีคนใช้จุกยางปิดรูไปเลย
    แต่ไม่กล้าและทำไม่เป็น
    บางกระทู้ก็บอกว่าเส้นนี้แต่ด้วยสามัญอย่างผม จะไปมุดดู ก็ไม่ไหว
    ได้แต่สังเกต น้ำหยด

ตอนเสียก็ระเบิดกลางแยกเอกมัยควันโขมงเลยครับ
    น้ำออกมาหมด อาศัย เติมน้ำ (ซึ่งเติมยังไงก็ออกหมด)
    เติมแล้วพักมา ทีละ ช่วง  :'(

ราคา 2700.- T_T หายาก เป็นท่อที่เข้า HEATER นะครับ
    เอามาแชร์ เพื่อประโยชน์ครับ

คราวหน้า (พรุ่งนี้) จะมาแชร์เรื่องเพลาขับครับ จะไปเปลี่ยนมือสองญี่ปุ่นมีสมาชิกซื้อหัวตัดมา

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    Re: ท่อน้ำหลังเครื่อง B5
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:40:02 am »
    ขอบคุณครับจะได้ระวังไว้

vento1800

• บุคคลทั่วไป
    Re: ท่อน้ำหลังเครื่อง B5
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:52:39 pm »
    รอท่านอยู่นะครับ ผัดกกระเพลา ติ๊กต๊อกๆๆๆ ผ่านไปแล้ว1week ครัช555