• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหากระจกส่องข้างด้านขวาของ T4 5สูบ 2.5L ปี95 ครับผม  (อ่าน 1881 ครั้ง)

สี่แคว นว.

• Newbie
    • *
    ...พอดีรถจอดอยู่หน้าร้าน ใกล้กับ ยูเทริน สิบล้อจะกลับรถ ดันเกี่ยวกระจกข้างด้นขวาแตกเรียบร้อย อยากได้มือสองที่สภาพใช้งานได้ดีเป็นปกติ เพราะสงสารคนขับ บอกว่าเป็นลูกจ้างเขา..ยอมรับผิดจะชดใช้ให้..ของใหม่มันแพงมากเกินไป..เพื่อนๆ สมช.ท่านใดมีข้อมูลกรุณาช่วยอจ้งให้ทราบด้วย ครับ..ขอบคุณครับ

วีระ

• Full Member
    ถ้าหาของมือสองไม่ได้ ก็เอาของใหม่เลยครับ เก็บตังค์จากสิบล้อครึ่งนึง เราออกครึ่งนึง
    ได้ของใหม่แบบจ่ายครึ่ง นึกว่าฟาดเคราะห์ เหอ เหอ ..

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    ลองดูที่ร้านนี้ครับ http://www.arairod.com/product.detail_204343_th_867243#

สี่แคว นว.

• Newbie
    • *
    ...ขอขอบคุณทั้งสองท่าน ครับ......พี่วีระ สบายดีนะครับ...

วีระ

• Full Member
    สุขสบายครับ ยังดื่มกินได้ตามอัตภาพ อิ อิ
    ปีนี้รัฐรับจำนำข้าว รถไถเดินตามคงขายดีนะครับ..

สี่แคว นว.

• Newbie
    • *
    ...เรื่องจำนำข้าว..ไม่เป็นอย่างที่คิดครับพี่..พบปะสังสรรค์กับกลุ่มโฟล์ค-คุณโชติกับเพื่อนๆสมาชิกบ้างไหมครับ..

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    แผ่นกระจกเพิ่งซื้อมา 1400ครับ มีไล่ฝ้าด้วย ร้านที่วรจักรครับ

หะมู

• Hero Member
    ไม่ทราบว่าตัวเรือนเสียหายหรือเปล่าครัีบ ถ้าแตกเฉพาะกระจก และหาอะไหล่ยังไม่ได้ (กระจก T4 คงหาอะไหล่เก่ายากสักหน่อย ไม่เหมือนของกอล์ฟ) ขออนุญาตแนะนำให้ลองโทรไปสอบถาม
    - ร้านพรศิลป์ ถนนจันทร์ ซอย ๒๔ คุยกับช่างแดง ๐๘๙-๑๐๘ ๒๕๕๘
    - ซากุระพาร์ทไทยแลนด์ ถนนเอกชัย บางบอน โทร. ๐๘๑-๘๒๗ ๘๘๑๔
    เค้าคุยว่าสามารถทำกระจกแบบโค้ง เพิ่มพื้นที่การมอง มีทั้งสีขาว สีฟ้า สนนราคากระจกรถปิกอัพอันละสี่ร้อย ส่วนจ้าวหลังสามารถทำกระจกธรรมดาให้มีสัญญานไฟเลี้ยวได้ด้วย (เค้าว่าของรถญี่ปุ่นนะครับ) ยังไงลองสอบถามดูนะครับ ผมเองยังไม่ได้มีโอกาสใช้บริการเค้าครับ เจอข้อมูลก็เก็บมาบอกต่อครับ ได้ผลยังไงก็รบกวนแจ้งด้วยก็ดีครับ

สี่แคว นว.

• Newbie
    • *
    ..ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี..ผมหาซื้อได้แล้วครับ..มือสอง คู่ละ 10000 บาทถ้วนครับ...