• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยไม่รู้จัก SPEED SENSOR  (อ่าน 250 ครั้ง)

ช่างสงสัย -

• บุคคลทั่วไป
    ช่วยด้วยไม่รู้จัก SPEED SENSOR
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใช้ VENTO ปี 93 ออโต้อ่ะครับ
    เกียร์ 3 ไป 4 ไม่ยอมเปลี่ยน
    มีคนแนะนำให้ล้าง SPEED SENSOR ครับ
    แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
    อีกอย่าง ต้องเช็คความตึงน็อตฝาสูบไหมครับ
    ถ้าต้องเช็ค ใช้กี่ปอนด์ ขอบคุณครับ

[ 21 ก.พ. 2550 , 19:22:33 น

หม่องฯ

• บุคคลทั่วไป
    RE: ช่วยด้วยไม่รู้จัก SPEED SENSOR
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    Speed sensor มันไปควบคุมการจุดระเบิดของเครื่องยนต์ มันไม่เกี่ยวกับเกียร์ อาการนี้น่า จะเป็นที่ Solidnoil ที่ควบคุมการเปลี่ยนของเกียร์ ลองให้ช่างตรวจสอบ หากซวยมาก ก็สมองเกียร์พัง หรือ น้ำมันเกียร์ ใส้กรองเกียร์ มันครบอายุการใช้งานจะต้องเปลี่ยน อันนี้ก็ไม่กี่ตังค์
    22 ก.พ. 2550 , 06:52:09 น