• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเกียร์  (อ่าน 1514 ครั้ง)

หมูแฮม

• บุคคลทั่วไป
    น้ำมันเกียร์
    « เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 03:50:34 pm »
    ถ้าเราใช้น้ำำมันเกียร์ออโต้ของรถเบนซ์ มาใช้กับรถโฟล์ด จะได้ไหมครับ?

หะมู

• Hero Member
    Re: น้ำมันเกียร์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:07:28 pm »
    ถ้าจะใช้ก็คงใช้ได้ครับ เคยฟังว่าีมีเพื่อนสมาชิกใช้เหมือนกัน ตำรวจไม่จับ สิ่งหนึ่งที่ผมได้ยินมาค่อนข้างหนาหู ว่ารถโฟล์กควรใช้น้ำมันเกียร์โฟล์กเท่านั้น ไม่งั้นมันจะรวนเร ต่างๆ นาๆ  ส่วนตัวผม ผมไม่ค่อยเห็นด้วย คุณช่างเหอะสมาชิกเว๊บเรา(ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม) ก็เคยแนะนำว่า ใช้ของคาลเท็กซ์ เด็กทรอน ก็ได้ คุณภาพไม่ขี้เหร่ ราคาก็ย่อมเยากว่า ดูเหมือนในกระทู้ใกล้เคียงนี้เธอก้อยังตอบแนะนำอยู่ ลองหาดูครับ

หมูแฮม

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:11:44 am »
    ขอบคุณครับ.

germany

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:36:31 am »
    ของเทียบเกรดใกล้เคียง  หรือ OEM ไหมไม่แน่ใจ
    ถูกกว่าเดิมมาก   
    ใช้คาลเท๊กก็ได้  หรือซื้อที่ใช้กับ volk ตรงๆก็ได้เหมือนจะเหลือลิตรละ 350 แล้ว

แต่ก่อนเจอแต่ 600 

เลือกที่ชอบครับบบบบ  คาลเท็กซ์หรือของตรงๆดีก่า เปลี่ยนไม่ได้บ่อยอะไร

Kainui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:31:30 am »
    ใช้น้ำมันเกียร์ เกรด DexronIII มาสามปีแล้วครับ เกียร์ยังทำงานดีอยู่เลย เพราะราคาถูกจึงเปลี่ยน

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:28:51 pm »
    รถอะไรรุ่นไหนครับ