• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเต่าใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 314 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    บางวันวิ่งดี  แต่บางวันก็อืด    หรือบางที เช้าวิ่งฉิว ตกเย็นอืด  ตอนแรกผมคิดว่าสาเหตุน่าจะมาจากอุณหภูมิอากาศ  แต่ใช้ไปเรื่อยชักไม่แน่ใจครับ  เพราะบางวันอากาศเย็นทั้งวัน  อาการยังเพี้ยนได้เลย  ลองเช็คเครื่องดูแล้ว  ระบบไฟกEo.k.   คิดว่าน่าจะมีสาเหตุจากอะไรอีกครับ  ใช้คารEิวรึเปล่า  (ผมใช้คารEิวคู่นะ..)
    [ 14 มิ.ย. 2544 , 20:23:03 น

หมีน้อย

เป็นธรรมชาติของ WEBBER ครับ จะคบกะเค้าต้องมีนมหนูเป็นถุงติดรถไวE
    14 มิ.ย. 2544 , 22:07:54 น

boss

หวีคลัชอาจจะเริ่มล้า
    14 มิ.ย. 2544 , 23:57:58 น

นน

แกนจานจ่ายไม่ดีหรือเปล่าครับ
    15 มิ.ย. 2544 , 19:24:58 น

vw1

แกนจานจ่ายไม่น่าจะมีปัญหานะครับที่สำคัญผมเอาไปให้ช่างดูมาแล้วเครื่องก็เดินดี  ไฟนิ่งใช้ไดE ช่างดูแล้วยังบอกเลยว่าไม่มีปัญหา  แต่พอผมลองวิ่งแล้ว  อัตราเร่งของเครื่องยนตEม่แน่นอย่างที่ควรจะเป็น  คิดว่าจะไปให้เขาดูคารEิวอีกครั้ง  อ้อ!  ผมลืมบอกไปว่าเวลาเร่งแล้วเสียงคารEิวจะดังมาก  แต่เท่าที่สังเกตุดูทุกครั้งที่เครื่องวิ่งดี  เสียงจะไม่ดังมากและยังฟังดูแน่นด้วยครับ ยังไงขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยแนะอาการด้วยครับ
    17 มิ.ย. 2544 , 02:03:09 น