• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถ ไฟสีเหลืองเล็กๆที่ด้านขวาล่าง บนไมล์ติดๆดับๆจะเป็นอะไรหรือป่าวถ้าปล่อยไว้  (อ่าน 748 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ไฟสีเหลืองเล็กๆด้านขวาล่างที่เรือนไมล์ของผมติดๆดับๆ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ขับไปสักพักก้ยังไม่เป็นแต่พอนานๆก็เริ่มเป็น ควรจะทำอย่างไรดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยฮะ ขอบคุณมากๆฮะ
    [ 8 มิ.ย. 2544 , 20:25:49 น

หมีน้อย

ไดชาร์จเริ่มมีปัญหาแล้วครับ
    8 มิ.ย. 2544 , 23:09:45 น

ตั้ม.....TYPE2

ในปี69 ไฟที่คุณพูดถึงจริงๆแล้วน่าจะเป็นไฟสีเขียวเป็นไฟเตือนของระบบไฟชารจ์ให้ลองเช๊คสายพานดูว่าหย่อนรึเปล่า นอกจากนี้ก็ให้เช็คที่แปรงถ่านในไดชารจ์ เร็กกูเรเตอร์ ตรวจดูระบบไฟชารจ์ ทั้งหมด แต่ถ้าเป็นปีแรกๆ ไฟแดงเป็นไฟเตือนระบบไฟชารจ์ ไฟเขียวจะเป็นไฟเตือน-น้ำมันเครื่อง
    8 มิ.ย. 2544 , 23:13:05 น

อั๋น

ไฟสีเหลืองที่ว่า เป็นไฟน้ำมันเครื่องครับ ส่วนด้านซ้ายจะเป็นไดชาร์จครับ ลองเช็คที่สวิทซ์น้ำมันเครื่องดูนะครับบางทีอาจหลวมครับ
    10 มิ.ย. 2544 , 12:26:55 น

ประเสริฐ

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ ติดๆดับ ถ้ารอบเดินเบาไฟก็จะค่อยติดขึ้นมา แต่ถ้าเร่งเครื่องไฟก็จะดับครับ แต่ผมเช็คสายไฟแล้วก็ไม่มีจุดไหนหลวม ไม่รู้เกี่ยวกับแรงดันน้ำมันเครื่องหรือเปล่า
    เครื่อง 1600 CC. รหัส AD

11 มิ.ย. 2544 , 08:34:35 น

โอ...

ผมปี 69 ด้านซ้ายเขียนว่า G เป็นไดชาร์จส่วนด้านขวาเขียนว่า oil เป็นแรงดันน้ำมันเครื่องครับ..
    11 มิ.ย. 2544 , 11:51:35 น

คันธสิทธิ

ถ้าเป็นตำแหน่งล่างขวาน่าจะเป็นไฟเตือนแรงดันน้ำมันเครื่องมากกว่าเหมือนที่คุณโอบอกมาน่ะครับ
    12 มิ.ย. 2544 , 12:05:13 น