• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ช่างนุ้ย วัดเตยปากเกร็ด รับบัตรเครดิตแล้วนะครับ  (อ่าน 4045 ครั้ง)

vw lovely

• บุคคลทั่วไป
    วันนี้พึ่งไปทำมา เดี๋ยวนี้ช่างนุ้ย รับบัตรเครดิตแล้วนะครับ เลยขอมาแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบครับ

dorn

• Hero Member
    ดีครับ แต่อยู่ไกลเหลือเกิน

หะมู

ถ้าช่างซ่อมดี อัธยาศัยดี ระยะทางไม่น่าจะขวางกั้นนะครับ ไม่ทราบคุณ dorn อยู่ย่านไหนล่ะครับ ที่จริงอู่ช่างนุ้ยก็ไปสะดวกนะครับ ถ้าใช้ถนนกัลปพฤกษ์วิ่งเส้นข้ามสะพานพระราม ๔ ไปนนทบุรี สะดวกมาก รถไม่ติดเลย แต่ก้อนั่นแหละครับถ้าอยู่คนละมุมเมืองอาจจะไม่คุ้น แล้วแต่ความสะดวกดีกว่าครับ ขนาดช่างเณร(ขออภัยที่เอ่ยนาม) อยู่ราดรียังมีคนตามไปใช้บริการเลย สำหรับผมระยะทางไม่ใช่ข้อจำกัดเสมอไปครับ อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการฟังด้วยฮะ ไม่ใช่รายการชะเลียร์กันเองหรือเชิญชวน แต่แค่การออกความเห็นเท่านั้นครับ (กลัวจะเป็นต้นเป็นโอษฐ์ภัยฮะ)

vw37

เขา ชาร์จไหมครับ
    หรือต้องซ่อมเท่าไหร่ขึนไปถึงไม่ ชาร์จ

ผมเจอที่ไม่ชาร์จ  1 ที่  ชาร์จถ้าซ่อมแล้วต่ำกว่า 1000 บาท 1 ที่

ได้ยินมาว่า ชาร์จ 2% 1 ที่

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    สำหรับผมไกลใกล้ไม่เกี่ยงครับช่างนุ้ยรู้ดี ผมเคียงไปมาแล้วไม่นานมานี้เองแก้เรื่องช่วงล่างที่อื่นทำไม่จบมาที่นี่จบครับไม่ได้เชียร์นะครับ

dorn

คุณหะมู ครับ  ผมdornt4 อยู่พระสมุทรเจดีย์ ธรรมดาจะฝากอู่แถวประเวชครับทำกันมา8-9ปีแล้ว ขับรถประมาณ 30 นาที  เส้นวงแหวนตะวันตก 
    แล้วคุณหะมูอยู่แถวไหน ครับ

หะมู

เรียนคุณ dorn ผมไม่มี T4 มีแต่ T1 และ T2 แต่นานๆ ขับซะทีนึง ปัจจุบันกำลังสนุกกับ 1H ที่ได้มาใช้ก่อนพฤศจิกา ๕๔ ผมอยู่อ้อมน้อย แล้วก็โดนน้องน้ำไล่กระเจิง ปัจจุบันอยู่ที่คลองต้นไทร เจริญนครครับ 

dorn

คุณหะมู ครับ คลองต้นไทร ก็ไม่ไกลเท่าไร ผมใช้เส้นเจริญนครประจำ เพราะ สายดาวคนองทำถนนรถติดมาก
    สมันก่อนเมื่อ 28 ปีเห็นจะได้ เคยใช้ t2 ไฟเลี้ยวบน เครื่อง 1600 มีกาบมีเนียม สีขาว-แดง ติดแอร์เย็นเฉียบ
    ใช้อยู่ 6-7 ปี และซือใช้ ยุ่น 5-6 คัน(เก๋ง-กะบะ)พอไม่ได้ใช้t2 มีคนมาซื้อก็ขายไป แล้วมาเพิ่ม b4(10ปี)
    และt4 vr6 (3ปี)

ที่คลองต้นไทรกั้นน้ำไม่ท่วมแล้วใช้ครับ เพราะเมื่อก่อนเสียวจริงๆ

b4

มีเบอร์โทร ช่างนุ้ย วัดเตยปากเกร็ด ไหมครับ
    แล้วไปที่หมายได้อย่างไรครับ

เผื่อไว้เพิ่มอีกที่

หะมู

เรียนคุณ b4 เบอร์ช่างนุ้ย ๐๘๖-๓๖๖ ๒๐๐๓ อยู่ในซอยเข้าวัดตะไกรย์ เชิงสะพานพระราม ๔ นนทบุรี ฝั่งขามาจากทางถนนกัลปพฤกษ์ (ส่วนต่อจากถนนราชพฤกษ์) จะง่ายกว่า ก่อนขึ้นสะพานมีทางเลี้ยวลอดสะพานกลับรถออกทางซ้าย ปากซอยมีร้านเซเว่นอีเลเว่น เลาะกำแพงวัด (ตรงนั้นวัดเยอะ) เลี้ยวซ้าย อู่อยู่ทางขวามือ เผอิญไม่ได้ดูชื่ออู่ แต่หาไม่ยาก ทางเข้าอู่เป็นทางลาดสูง น่าจะมีเวนโต้ของช่างกวาง (จำชืือไม่ค่อยได้) คู่หูช่างนุ้ยจอดอยู่ ผมยังไม่เคยใช้บริการ แต่ได้มีโอกาสแวะไปเยี่ยมเยียน ขอชมว่าช่างนุ้ยนิสัยดีครับ อัธยาศัยใช้ได้เลยทั้งสองช่าง เค้าเคยเป็นช่างซ่อมบีเอ็มดับบลิวกันมาก่อนครับ

เรียนคุณ dorn เมื่อก่อนตอนผมยังเป็นเด็กคลองต้นไทร เหมือนอยู่ต่างจังหวัด เรียกแท๊กซี่มาบ้านคนขับไม่รู้จัก เดี๋ยวนี้นึกว่าจะฟู่ฟ่า มีทั้งโรงแรมใหญ่โต คอนโด อพาทเม้นท์ขึ้นเป็นเห็ด แต่สำหรับผมมันก็ยังไม่เจริญสักเท่าไร แถมรถติดอีกต่างหาก ได้ข่าวว่าจะมีศูนย์การค้าใหญ่โตมาเปิดหัวถนน ท้ายถนน ซ้ำร้ายสะพานข้ามแม่น้ำจากตรอกจันทร์ จ่อมาลงข้างๆ บ้านผมเลย น้ำตาจะไหลครับ ถ้าผ่านบ่อยมีโอกาสแวะทานก้วยเตี๋ยวหมูร้านห้าใบเถา ปากซอย ๒๐ สิครับใส่หมูกรอบด้วย ตอนเช้ามีต้มเลือดหมู แต่ตอนเที่ยงคนมาทานเยอะจอดรถลำบากหน่อย เอนี่เราขโมยกระทู้เค้าหรือเปล่านี่ แหะ แหะ

dorn

แหมะ  อ่านจบ หิวเตี๋ยวหมูเลย  วันเสาร์นี้ผ่าน ต้องถามแม่บ้านว่าลองดู   ว่าอร่อยจริงหรือเปล่า
    แต่แถวนั้นถูกปากเกือบทุกร้าน .

ก็เปิดกระทู้หาของกินกันดีกว่า