• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเป็นธรรม  (อ่าน 6552 ครั้ง)

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: ขอความเป็นธรรม
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:42:06 am »
    พมขอชี้แจงอีกนิดครับเรื่องเวลาที่ว่าคือพมบอกเจ้าของรถว่าให้เอว วาล์วบอดี้ตัวเก่ามาให้พมหน่อยหลังจากทีพมเช็คดูแล้วว่าวาล์วที่ใส่มานั้นไม่ตรงรุ่นแต่ 2.3 วันถึงจะเอาวาล์วมาให้พมและก่อนมาโทรบอกบอกพมให้ถอดวาล์วตัวเก่าให้หน่อย 3 โมงเย็นจะเอาตัวเกามาให้และเอาตัวที่ซื้อมาไปคืนเขาแต่พมพยามแล้วมันไม่ทัน   แต่ไม่ได้โทรบอก     เพราะอย่างไรเขาก็ต้องเอาวาล์วมาให้พมอยู่แล้วเขาก็รู้อยู่แล้วว่าถึงอย่างไรรถก็ไม่เสร็จเพราะต้องซ่อมวาล์วก่อนครับปัญหามันเกิดตรงนี้ครับ   คือเขาจะเอาวาล์วทีซื้อมาไปคืนเขาตอนนั้นครับพมก็บอกว่าพรุ่งนี้รถเสร็จคุณต้องมาเอารถอยู่ดีค่อยเอาไปคืนเขาก็ได้ครับนี่แหละครับ  จุดเกิดเหตุครับ  ถึงได้กลายเป็นปัญหาขัดแย้งทั้งๆที่พมทำรถของเขาจนเรีบร้อยและใช้งานได้ดีและบอกว่าพมเป็นคนไม่รับพิดชอบเอามาออกสื่อจนพมเป็น  คนอันตราย  อะไรทำนองนั้นและไม่เคยหยุดนำเสนอเรื่องราวต่างๆบ่อยมากในหลายกระทู้ความเสียหายมันเกิดขึ้นกับพมครับจนพมทนไม่ไหวนีแหละครับ   

พมขอกราบขอบคุณมากทีออกมาให้รายละเอียดและข้อมูลที่ดีและชัดเจนและเขาใจ

ที่พมออกมาเพราะข้อมูลก่อนน่านี้มันใช่อย่างนี้ขอบคุณมากครับ   

คนเล่นคลื่น

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:49:19 am »
     8) ไปเที่ยวกับโกมั่ย ช่างเสน่ห์ หา  :D :D 28/8/55 ขึ้นกรุงเทพฯเดี๋ยวเอาสะตอไปฝาก 1 ฝัก/img]

gave

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:11:34 am »
    อ่านไปอ่านมาอยู่หลายรอบครับ ประเด็นทั้งสองท่านไม่ตรงกันครับ
    ท่านคนเล่นคลื่นบอก จุดเกิดเหตุอยู่ที่เจ้าของรถจะเอาวาวล์บอดี้ที่ซื้อมาไปคืน แต่ได้ไปช้า
    แต่ท่านเจ้าของรถบอก " ในที่สุด ช่างเสน่ห์ บอกให้เอาวาวล์บอร์ดี้ตัวเก่าไป(ที่ติดมากับรถครั้งแรก) เอาไปเลี่ยนกับของที่ผมซื้อมาใหม่ อันนี้แหล่คับ ฟางเส้นสุดท้าย " ผมแปลว่า ทำไมช่างไม่ซ่อมให้เสร็จตั้งแต่ครั้งแรกโดยใช้วาล์วบอดี้ตัวเก่านี้ ....ถูกไหมครับ ท่านเจ้าของรถ
    ......ด้วยความเคารพนะครับ ปัญหาจะได้จบ ๆ ไป เพื่อน ๆ คนใช้ vw ด้วยกันทั้งนั้นครับ

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:57:13 am »
    อ้าเรื่องวาล์พมบอกเจ้าของรถแล้วว่าต้องลองซ่อมดูก่อนแต่ไม่รับปากว่าได้หรือไม่ได้ถามว่าทำไมไม่ทำตั้งแต่แรกพมก็บตอนนั้นของที่จะทดลองซ่อมพมยังไม่มีแม้แต่โซลีนอยซ์พมยังไม่มีสักตัวเลยครับแต่พมก็พยามหาให้ไม่ได้ทอดทิ้งและก็หาได้จึงโทรบอกให้เขาเอาของเดิมมาให้นั่นแหละครับคนที่ใช้ B5 ถ้าเจอปัญหานี้ก็รู้กันดีอยู่แล้วถ้าเจอจังหวะมีของอยู่แล้วก็จบไปแต่ถ้าไม่ก็ต้องใจเย็นนิดหนึ่งครับอู่พมก็เล็กไม่อยากเก็บรถไว้หรอกครับ

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:39:48 pm »
    โกเล็กครับคิดอยู่เหมือนกันเดี๋ยวหนีไปละหมาดที่กระบี่เสียเลยผ่อนคลายสหมองบ้างน่าจะดีเหมือนกันครับคิดถึงครับผู้อวุโสอารมณ์ดี   (จากเด็กใต้ตอนบน )

Account

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 06:05:50 pm »
    พี่เสน่ห์ มาพักที่อุดรก็ได้
    แล้วจะได้ฝากรถขึ้นไปทำด้วยเลย ฮิฮิ  ;D

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:04:36 pm »
    จะพักกายที่ไหนก็ได้  แต่ใจพักได้หรือเปล่า  ปล่อยวางทั้ง2ฝ่าย อยู่ไหนใจก็เป็นสุข

ผมคงปล่อยวางอีกหนึ่งกระทู้ ละครับ....ส่วนท่านอื่่นคิดเอาเอง... ???

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:30:14 pm »
     :D   "สี่ตีนยังรู้พลาด  นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง"   
          ผมเข้าใจความรู้สึกของคนเอารถไปซ่อมว่าต้องการอะไร
          และ  ช่างซ่อมก็คงพยายามทำดีที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้ว 
          ทำความเข้าใจให้ตรงกัน  อาจต้องพบกันครึ่งทาง จะได้จบ
          จบแบบไม่มีเรื่องคาใจกันอีก
          ผมเห็นใจทั้งสองฝ่าย ครับ