• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VV caravalle T4 2.8 V6 ศูนย์อุบลแจ้งว่า สายท่อหม้อลมเบรครั่ว แต่ไม่มีอะไหล่  (อ่าน 1521 ครั้ง)

thepowermancity

• Newbie
    • *
      VV  caravalle T4 2.8 V6 ศูนย์VV อุบลแจ้งว่า สายท่อหม้อลมเบรครั่ว เป็นสายดำๆ คล้ายๆ สายไฮโดดริก อยุ่ติดกับตัวท่อหม้อลมเบรค     แต่ศูนย์อุบล ไม่มีอะไหล่
    อาการคือเบรคแล้วเหมือนมีลม ตอนเหยียบเบรค  เวลาเบรคตั้งกดเบรคลึกๆ หน่อย  ถึงจะอยู่ 
     อยากทราบอะไหล่ตัวนี้ สั่งได้ที่ไหนครับ  ของแท้ทั้งชุดราคาเท่าไหร่ครับ
    ช่างศูนย์บอก ซื้อมาให้เปลี่ยนให้ก็ได้   เขายินดีเปลี่ยนให้

อีกเรื่อง อาการเข้าเกียร์ D แล้วรถมันกระชากนิดหน่อย   ถือว่าปกติไหมครับ   เพราะฟอร์จูนเนอร์ตัวที่บ้าน ขับ 4 ออโต้  เข้าเกียรเดินหน้า ก็มีอาการนี้ เหมือนกัน   แต่เป็นรถใหม่เลยนะครับ  ลองถามในคลับฟอร์จูนเขาบอกปกติทุกคัน
    จึงอยากถามว่า กรณีรถตู้ T4 เป็นแบบนี้ ก็ถือว่าปกติไหมครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 09:48:00 am โดย thepowermancity »

หะมู

• Hero Member
    ผมขับแค่กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ เลยไม่ทราบว่าสายมันเป็นแบบไหน แต่ของผมเคยเจอท่อลมที่ต่อจากเครื่อง เป็นท่องอแบบตัวยูรั่วแถวปลาย ทำให้เบรกมีปัญหา  ถ้าคุณบอกว่าเป็นสายคล้ายไฮดรอลิก ผมว่าน่าจะหาของแทนได้นะครับ เอาสายเดิมไปเทียบดูน่าจะได้นะครับ ของผมที่ว่าก็ใช้วิธีไปหาเทียบเอาครับ ได้จากร้านขายอะไหล่รถเบ็นซ์ ใช้ได้จนบัดนี  ยังไงรอฟังเพื่อนที่ใช้รถตู้ดูซะหน่อยนะครับ

วีระ

• Full Member
    ศูนย์อุบลไม่มีอะไหล่ ก็ให้ศูนย์อุบลโทรสั่งที่ กทม.ซิครับ บอกเบอร์อะไหล่ให้ถูกต้อง ส่งทางรถทัวร์ ไม่เกิน 2 วัน

แต่ถ้าศูนย์กรุงเทพก็ไม่มีหรือต้องรอของนาน ลองขอเบอร์อะไหล่จากศูนย์อุบลแล้วเช็คกับร้านอะไหล่ในกรุงเทพดู ถ้ามีของ ก็ส่งทางขนส่งได้ ประมาณ 3 วัน

tom_ket

• Newbie
    • *
    ขอพิกัดศูนย์อุบลด้วยครับ อยู่ตรงไหน อยากใช้บริการด้วยคน

พัน

• บุคคลทั่วไป
    เคยซื้อมาเปลี่ยนเองประมาณ 1400 ครับ สั่งซื้อตามร้านอะไหล่ตามที่วีระบอกก็ได้ครับ ems บ้านเราก็เร็วนะครับ

Sam

• บุคคลทั่วไป
    รถผมก็รั่ว ทำให้รอบเดินเบาแกว่งๆ เกียรบางจังหวะก็กระตุกด้วย ผมหาที่1/2นิ้วหนาๆมาแปลงใส่แทน อาจจะต้องจัดระเบียบท่อใหม่เล็กน้อย ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติครับ ท่อเดิมเข้าใจว่าเป็นท่อพลาสติกค่อนข้างแข็งครับ