• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento ใส่กรองเปลือย....  (อ่าน 1104 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    Vento ใส่กรองเปลือย....
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เพื่อนๆมีใครเคยเอากรองเปลือยมาใสEเวนโต้บ้างไหมครับ ผมเคยลองครั้งนึง ตีท่อกรวยเอาอากาศเข้าเครื่องใหมEแต่มาเจอปัญหาท่อที่เอาอากาศร้อนเข้าเครื่อง ที่เคยต่ออยู่ด้านล่างของกรองเดิม ไม่รู้ว่าจะต่อมันยังไงดี เลยอุดปิดตายท่อนั้นซะเลย ผลออกมา ตี น ต้นดีขึ้นนิดหน่อย ไม่รู้อุปทานหรือป่าว แต่ที่เห็นผลชัดมากคือ เสียงดัง ขับเล่นอยู่พักใหญ่ๆ ก็ถอดออกเพราะเข้าออกบ้านดึกEแม่รู้หมด ตอนนี้คิดถึงอยากเอามาใส่ใหมEเลยอยยากถามความเห็นว่ามีใครเคยทำวิธีอื่นบ้างไหมครับ เผื่อจะได้ผลดีกว่า
    [ 10 ธ.ค. 2543 , 15:27:53 น

ท๚ไนัย

RE: Vento ใส่กรองเปลือย....
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    golf ของผมก็ใส่กรองเปลือยเหมือนกัน เรื่องเสียงก็ปกติไม่ดังนะครับ โดยผมทำท่อลดขนาดจาก 3 นิ้วเป็น 2.5 นิ้ว แล้วต่อเข้ากับท่ออากาศอันเดิม แต่เอากล่องที่กรองอากาศอันเก่าออก ส่วนท่อ vacuum สำหรับเปิดปิดลมร้อนผมก็อุดมันซะ เพราะผมว่าสำหรับเมืองไทยมันไม่ค่อยจำเป็น แค่อุณหภูมิที่สะสมในห้องเครื่องก็มากเกินพอแล้ว อ้อลืมบอกผมใช้กรองเปลือย แบบ stainless ขนาดท่อ 3 นิ้ว ผลออกมาไม่ค่อยรู้สึกถึงความแต่ต่าง แต่ล้างง่ายดี
    12 ธ.ค. 2543 , 18:14:55 น

หมี

RE: Vento ใส่กรองเปลือย....
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้ากลัวดังก็ตีกล่องบังไว้นิดหน่อยสิครับ พอจะช่วยไดE/font>
    14 ธ.ค. 2543 , 08:42:00 น