• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ Volkswagen Vento Double Airbags ฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 922 ครั้ง)

Vento 2nd

• Newbie
    • *
    เพิ่งจะได้มาจากญาติครับ กังวลเรื่องการซ่อมอยู่เหมือนกัน

รายการที่ไปซ่อมมา

1. เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นอลูมิเนียม
    2. ล้างแอร์ใหม่ ตอนที่ได้มา แอร์ไม่เย็นเลย
    3. เปลี่ยน รีเลย์พัดลม ที่อยู่ตรงใต้หม้อพักน้ำ
    4. เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + กรองน้ำมัน
    5. เปลี่ยนน้ำมันเกียร์

ก่อนนี้ก็หาข้อมูลต่างๆ จาก ใน VW Thai นี่แหละครับ ต้องขอบคุณมากๆ จริงๆ
    ตอนนี้ก็ขับเรื่อยๆ ครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร ผมใช้น้อยด้วย วันนึงขับแค่ 20 กิโล ไปทำงาน

ผมควรสังเกตุ หรือเช็คจุดไหนเพิ่มเติมอีกบ้างครับ เรื่องเครื่องยนต์

ทีนี้ ยังมีอีกหลายจุดภายนอก ที่ยังต้องค่อยๆ ซ่อม-เปลี่ยน
    1. กระจกหน้า เป็นรอยร้าว
    2. สีที่ฝากระโปรงหน้า มีรอยคล้ายๆ จะโดนสารเคมี จนเป็นด่างๆ แตกลายงา อยากทำสีทั้งคัน
    3. กันชน ที่เป็นขอบสีดำๆ สีหลุดแตก

3 รายการนี้ ว่าจะไปซ่อมที่อู่ ก.สุขอะไหล่ (ผมอยู่แถวพระราม 7) จะซ่อมได้ OKไหมครับ ราคาเป็นยังไงบ้าง

โดยทั่วไป Volks Vento รุ่นนี้ควรใช้ยาง ยี่ห้ออะไรครับ ผมสนใจ Maxis เนื่องจากราคาถูก ตัวนี้ OK ไหม