• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ รีเลย์ไฟตัดหมอกหน้า T4 อยู่ตรงไหนครับ  (อ่าน 2007 ครั้ง)

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    คือมันไม่ติดครับ ลองเช็คที่ฟิวส์แล้วมันก็ไม่ขาด ไม่แน่ใจว่ารีเลย์อาจจะเสียหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

nuimk3

• Full Member
    ทราบไหมครับ ว่าเป็นของติดรถหรือใส่เพิ่มเองครับ
    ถ้าตัวติดรถจะอยู่ที่ตำแหน่งที่ #10 ของแผง relay
    ส่วนตัดหมอกหลังไม่มี Relay ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 07:29:15 am โดย nuimk3 »

dorn

• Hero Member
    ของผมเคยไม่ติดเหมือนกัน แต่ปํญหาอยู่ที่สายไฟตัวเสียบ สกปรก ไฟเดินไม่สดวก

ลองเช็คดูครับ

T4

• บุคคลทั่วไป
    สวัสดีครับ ...มาช้าไปหน่อย...คอมมันเสียอ่ะ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ :)

ลองเช็คดูเองแล้ว ฟิวส์มันละลาย แต่ไม่ใช่ที่แผงฟิวส์น่ะครับ แต่อยู่ที่ซ้อกเกทจุดที่มีสายไฟต่อมา 1 เส้น

ส่วนไฟตัดหมอกติดมากับรถหรือไม่ ผมไม่ทราบจริงๆครับ :'(

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    มาบอกว่า...T4 คือ " คนพเนจร " น่ะครับ (ขออภัย) ;D

dorn

• Hero Member
    ก็ต้องขออภัยเหมือนกันจะถามว่าt4รุ่นไหนครับ