• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นยางที่ปิดขอบกระจกด้านล่างของ Vento เขาเรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 858 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    จะอยู่ตามยาวของกระจก อยู่ใต้ใบปัดน้ำฝนลงไปอีกนะครับ รถของผมยางตรงนั้นเปื่อยแล้วครับ เลยอยากจะซื้ออะไหล่ใหมEแต่เรียกชื่อไม่ถูกนะครับ ใครเคยเปลี่ยนบ้างขอข้อมูลหน่อยนะครับ
    [ 9 ก.พ. 2544 , 22:26:05 น

Bee

ไปซนใน web มาครับ เจอแล้วครับ ชื่อ Water Deflector อะ ภาษาไทยเรียกว่าอะไรครับ ราคาแพงหรือเป่า มีซ้ายขวาด้วยมั้ง
    9 ก.พ. 2544 , 22:58:44 น

แผ่นซ้ายกับขวาหน้าตาแตกต่างกันครับ สมัยที่ผมซื้อข้างละพันกว่าบาท แต่เดีEวนี้เลิกแล้วครับ เปลี่ยนเป็นใช้วิธีเฉือนตัวเนื้อยางที่เชื่อมกับตัวพลาสติกออกมา แล้วหายางขอบกระจกมาเสียบแทน ตอนนี้ทนหายห่วงครับ เคล็ดนี้คุณน้ำแกช่วยผมไวE ว่างๆมาดูรถผมหรือรถคุณน้ำก็ได้ครับ
    9 ก.พ. 2544 , 23:10:02 น

Bee

ขอบคุณครับคุณอนุรัตนEใช้ยางขอบกระจกของรถอะไรครับ เดีEวจะได้ทำตามบ้าง

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะเท่าที่ทราบมียางขอบกระจก บน และ ข้าง L, R

10 ก.พ. 2544 , 22:17:15 น

กิE

หลังจากคราวที่ล้างวาวบอดี้ให้คุณกล้วยที่บ้านคุณไก่ผมเห็นรถใครไม่ทราบทำแบบคุณอนุรัตนEเลยไปซื้อมาทำมั่ง เลือกหาแบบที่ใส่แล้วคล้ายของเดิมมากที่สุด ได้มา 2 อัน แจกเพื่อนEที่ชลบุรีไปอันหนึ่ง เวิรEมากเลยครับ แนบสนิทกับตัวกระจก ถูกตังอีกตะหาก เส้นละ ประมาณ 50 บาท
    5 มี.ค. 2544 , 19:30:40 น