• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ไดชาร์จ  (อ่าน 1341 ครั้ง)

หนูหริ่ง

• Newbie
    • *
    ถามเรื่อง ไดชาร์จ
    « เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:41:26 am »
    ผมใช้รถ Passat B4 ซื้อไดชาร์จมาเปลี่ยนใหม่ต้องการทดอบว่าใช้งานได้ดีหรือไม่รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ

1.ผมวัดไฟที่แบตเตอร์รี่ ได้ 12.78 V. ขณะไม่ติดเครื่อง ปรกติ หรือไม่ครับ

2.สตาร์ทเครื่องยนต์ ถอดขั่ว บวก ออก เครื่องยนต์ติดปรกติ ถือว่า ไดชาร์จ ทำงานปรกติ ถูกต้องไหมครับ

3.วัดไฟขณะรอบเครื่องเดินเบาได้ 13.45 -13.60 v. มีสวิงบ้าง ถูกต้องไหมครับ

4.วัดไฟขณะเร่งเครื่องยนต์ได้ 13.5 V.คงที่ตลอดเมื่เร่งเครื่องยนต์เพิ่มขึ้นไปอีก ถูกต้องไหมครับ

รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    Re: ถามเรื่อง ไดชาร์จ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:02:08 am »
    1. เป็นไฟแบตเตอรี่ ใม่ใช่ของไดชาร์ต
    2. ปกติ ถอดขั้วลบไม่ใช่เหรอครับ
    3.,4. ก็ประมาณนี้ครับ

ลองเปิดไฟหน้าเปิดแอร์  แล้ววัดดูไฟชาร์ทพอไหม

หนูหริ่ง

• Newbie
    • *
    Re: ถามเรื่อง ไดชาร์จ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:12:22 am »
    ขอบคุณ พี่ทนายรูปหล่อ ครับ ช่วยตอบให้ไวมากเลย ผมจะได้ ไม่กังวลอีก

ขอบคุณครับ