• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นว่า B4 ต่างประเทศเดิมๆมีเครื่อง GTI, VR6 และบ้านเราน่าจะมี แต่ AGG  (อ่าน 1807 ครั้ง)

b4

• บุคคลทั่วไป
    เครืองvr6 น่าจะทำให้ความอืดน้อยลงเยอะ (แต่กินน้ำมันเยอะ)
    abf 16v 2.0 เครื่องเท่าๆกันเลย แรงม้าต่างไม่น้อย  แต่ไดเกียร์ธรรมดา น่าจะมันส์

ใครเคยลองเครื่องอืนของ b4 เล่าให้กันฟังนิดนะครับ หรือ ใครมีครอบครองยิ่งดีเลยยย

เนยสด

• Newbie
    • *
    หลักๆเลยคือ เรื่องยอดขาย กับ สต๊อคอะไหล่

ถ้าเครื่องหลายรุ่น สต๊อคอะไรก็ต้องมากขึ้น การลงทุนสูงขึ้น

ซึ่งผกผันกับยอดขายที่น้อย

บวก ลบ กันแล้ว ไม่คุ้ม สั่งเครื่องรุ่นเดียวดีกว่าครับ  ;D

b4

อ่อครับบบ ก็ว่าอยู่ golf , vento ก็เครื่องรุ่นเดียว

แล้ว b4 มีใครจับลงเครื่อง vr6, gti, td บ้างหรือยังครับ

dorn

• Hero Member
    คุณ B4 มีเยอะครับ ถ้ายากดูตัวเป็น เห็นกับตา รอไว้งานรวมกลุ่ม vw เห็นว่ามี เดือนพฤศจิกายน กับ กุมภาพันธ์

ต้องติดตามข่าวดู สามารถเช็คอู่ เช็คราคา เปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย ก็ได้ (ใช้ทุนเท่าไรถึงจะจบ)

ใครๆก็ยากแรง  ชอบ  แต่ต้องจับกระเป๋าตังหน่อย เพราะจะเบาไปเยอะครับ(ยกเว้น กอฮอล์เข้าสายเลือด พิมห์ผิด

vw เยอรมันเข้าสายเลือด หรือ ขึ้นสมอง)

มีพวกเพิ่มอีกคน ;D

b4

vw เยอรมันเข้าสายเลือด แน่ผม
    เพราะดันคันจะเอา gti 16v ลงแทน 8v เดิมคืออยากได้เครื่องแรงกว่าเดิมบ้าง แต่อยากได้เกียร์ธรรมดานะครับ
    เงินแสนก็รับไหวนะที่จะเสียไป หวังว่าคงดีกว่าเดิม

ขอบคุณที่ตอบมา

dorn

ไปทำที่ไหนเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

อยากแรงเหมือนกัน เสียอย่างเดียว งบน้อย :'(

b4

ไปทำที่ไหนเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

อยากแรงเหมือนกัน เสียอย่างเดียว งบน้อย :'(

b4 เขาว่า  วาง vr6 ดีแต่ผมอยากได้เกียร์ธรรมดาเลยออกที่ gtiอาจจะแรงกว่าของเดิมบ้างมัง
    ที่เล็งไว้คืออู่พระรามสาม และ นวมินทร์64 ตามที่คนแนะนำมา

เดี๋ยวเจรจาอีกที เน้นวางดี ราคา และที่สำคัญการดูแลหลังการวางแล้ว   อย่าบอกว่าวางเสร็จ สตาร์ทได้แล้ว เอาไปใช้ไม่ถึง 7วัน แล้วไม่ดูนี่ไม่เอาอะครับ กะ รับประกันเครื่องและ service 2 weeks อย่างน้อยยย!!

dorn

ใจเย็นๆ นะโยม

b4

ใจเย็นๆ นะโยม

เย็นไม่ไหวละครับ อยากเสียตังค์เอ๊ย อยากวิ่งแบบออกตัวต้น และ กลาง มาได้ไวๆ (กว่าเดิม)
    เกียร์ธรรมดาคงมันส์ อิอิ รออีกสองเดือน คงได้วิ่งรอเด็กๆปิดเทอมก่อน