• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณจิตติ (ชิฟท์ล็อก ฟิวส์ไฟเบรค และพาสสาท)  (อ่าน 1150 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ผมทดลองดึงฟิวส์ไฟเบรคของพาสสาทเล่นๆ แล้วปรากฎว่าเกิดอาการเดียวแบบที่คุณจิตติอธิบายไว้ครับ คือเกิดอาการ "ปุ่มกดแข็งสู้มือตลอดกาล"

สงสัยอีกอย่างคือว่าคุณจิตติหรือเพื่อนๆได้คู่มือซ่อม หรือรูปส่วนต่างๆมาจากไหนครับ ผมอยากได้ไว้รื้อรถเล่นบ้าง

[ 24 ม.ค. 2544 , 20:39:01 น

จิตติ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  แล้วผมจะให้คุณอนุรัตน์ ตัดปะ กระทู้นี้เข้าไปต่อท้าย  Tip&DIY  เรื่องดังกล่าวเป็นการปรับปรุงข้อมูล  ส่วนเรื่องซ่อมยางฐานเสาอากาศบนหลังคาด้วย  Silicone  อยากจะรบกวนคุณชยาช่วยเรียบเรียงเป็นขั้นตอน  และถ้ามีรูปประกอบด้วยก็จะดีมาก  แล้ว  Mail ให้คุณอนุรัตน์  เพื่อเผยแพร่  เป็น DIY  เรื่องใหม่ ก็จะเป็นประโยชน์นะครับ    นี่ผมเพิ่งขับรถกลับมาจากไปเที่ยวตรุษจีน ที่อำเภอโขงเจียม อุบลราชธานี  ก่อนไปก็มีเรื่องต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำกับเทอร์โมสตัท  ระหว่างลงมือรื้อรถ  ก็ซ่อมไปถ่ายรูปไป  แล้วจะเอามาทำ  DIY อีกเรื่องนึงครับ
    26 ม.ค. 2544 , 00:39:02 น

อนุรัตน์

ได้เลยครับคุณจิตติ

สำหรับคุณชยา ผมรบกวนอยากให้เล่าเป็นเรื่องแล้วส่งมาทาง Email ก็ได้ครับ ช่วงหลังๆนี่ผมแอบไปมองดูรถ Passat  เห็นฐานเสาอากาศโบ๋ๆ อยู่หลายคัน

26 ม.ค. 2544 , 13:41:41 น

ชยา

คุณอนุรัตน์

ผมยังไม่ลืมหรอกครับ ที่หายไปนานเพราะ(ไม่ได้)ใช้ความพยายามหาซิลิโคน เมื่อหาได้และลองทำแล้ว ก็ยังไม่กล้าเล่าสู่กันฟังทันทีเพราะไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือไม่ ไม่แน่ใจว่าเมื่อซิลิโคนโดนแดดนานๆแล้วเป็นยังไง เท่าที่ดูรู้สึกว่ามันไม่นิ่มเหมือนช่วงแรกๆ

จริงๆก็อยากถ่ายรูปประกอบครับ แต่ยังไม่มีกล้อง แถมตอนนี้ทำเสร็จไปแล้วด้วย   และยังไม่ค่อยแน่ใจว่าจะเล่าเป็นเรื่องยังไง เพราะรู้สึกว่าเขียนบรรทัดเดียวก็จบ

26 ม.ค. 2544 , 22:02:10 น

อนุรัตน์

งั้นมาเล่าให้พวกเราฟังกันในเย็นวันเสาร์ที่27 นี้เป็นไงครับ ;-)
    26 ม.ค. 2544 , 22:05:42 น