• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดเครื่องเกือบดับครับ  (อ่าน 607 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ติดเครื่องเกือบดับครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พักนี้รถผมไม่ทราบเป็นอะไรครับเวลาเริ่มติดเครื่องทีไรจะมีอาการ ทำท่าเหมือนจะดับแล้วก็ต้องแร่งช่วยนิดนึงครับถึงติดไดEใครเคยเป็นบ้างครับ
    [ 23 ม.ค. 2544 , 22:26:15 น

คันธสิทธิ

• บุคคลทั่วไป
    RE: ติดเครื่องเกือบดับครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้าเป็นติดเครื่องแล้วเกือบดับต้องเร่งเครื่องช่วย (ตอนเครื่องเย็น) พอเครื่องร้อนไม่เป็นไรผมเคยเจอเป็นทีEโช๊คไฟฟ้าที่ตัวคาบิว ชำรุดครับ  ส่วนถ้าเครื่องร้อนแล้วยังทำท่าจะดับอยู่ปรับเร่งรอบที่คาบิว แล้วยังไม่ดีขึ้นเคยเจอว่ามีสาเหตุมาจากไฟจุดระเบิดอ่อนครับอาการหลังนี่ตั้งไฟใหม่ก็หาย ถ้าเป็นอาการแรกเปลี่ยนโชEไฟฟ้าที่คาบิวใหมEตกค่าอะไหล่ราวEห้าร้อยกว่าบาทครับ
    20 มี.ค. 2544 , 13:10:38 น