• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ค 60,000 ให้ศูนย์ทำทั้งหมดดีไหม  (อ่าน 727 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ช่วงนี้สอบถามี่ศูนย์บางแค มีแคมเปญ ลดค่าอะหลั่ย 15% และค่าแรง 25 % ผมควรให้เค้าเช็ค fault และทำทั้งหมดเลยดีไหมครับ รถผมครบ 60,000 พอดี ช่วยแนะนำผมด้วย ว่าแค่ไหนคุ้มกว่า
    [ 22 ม.ค. 2544 , 06:21:20 น

NT

RE: เช็ค 60,000 ให้ศูนย์ทำทั้งหมดดีไหม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สิ่งต่อไปนี้ มิใช่การที่จะบอกว่าเข้าเช็คที่ศูนย์ไม่ดีนะคะ แต่เป็นการแสดงความคิดเห็นบางส่วน เนื่องจากพึ่งจะเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์บางแคมาเอง ถ้าจะเอารถเข้าที่ศูนย์บางแคตอนนี้ ขอให้พิจารณาว่าสามารถที่จะรอให้เขาเช็คได้นานแค่ไหน และรับได้หรือไม่กับการไม่ตรงต่อเวลาของศูนย์ และรับได้กับคำตอบที่ว่า คุณจะต้องเข้าใจนะว่าช่วงนี้งานเราเยอะ ซึ่งถ้าคุณพีมีรถหลายคันก็ OK นะคะ (เอารถเข้าศูนย์วันอังคาร วันศุกร์รถยังไม่ได้ทำเลยค่ะ) และอีกอย่าง เนื่องจากช่วงนี้จะมีรถเข้ามามาก แน่นอนเรื่องความละเอียดบางส่วน คิดว่าน่าจะไม่ได้มาตรฐาน เหมือนปกติ (ส่วนนี้อาจจะเป็นการพิจารณาไปเองก็ได้ค่ะ) เพราะหลังจากเอารถเข้าเช็คอาการหลายอย่างที่ขอให้ช่างแก้ไข ยังไม่ได้รับการแก้ไขให้หายถึงแม้จะทำการเปลี่ยนอะไหล่ไปมากมายแล้ว และหลังสุดเมื่อแก้ไขแล้วก็ไม่หายค่ะ ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความคิดเห็นหนึ่ง คงจะขึ้นกับการพิจารณาของคุณพีเองค่ะ
    22 ม.ค. 2544 , 10:51:40 น

พุด-พง

RE: เช็ค 60,000 ให้ศูนย์ทำทั้งหมดดีไหม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ศูนย์บางแค ไม่เคยไปนะครับ แต่ผมเคยเอารถเข้าศูนย์รามอินทรา ตรงปากซอยมัยลาภ เพราะมีโปรโมชั่นอะไรทำนองนี้เหมือนกัน  ตอนนั้นจะเช็ค 90,000 (GOLF 3) ที่ศูนย์บอกต้องใช้เวลา 3 วัน ผมเลยให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียว แล้วก็เช็คอุปกรณ์ทั่ว ๆ ไป ซึ่งความจริงเราก็เช็คของเราเองอยู่แล้ว พวกน้ำยาหม้อน้ำ  น้ำมันเกียร์ ที่ปัดน้ำฝน ฯลฯ  ตอนไปรับรถมีรายการเปลี่ยนหลอดไฟท้าย กับไฟหรี่ข้างหนึ่ง จำไม่ได้ว่าซ้ายหรือขวา แต่ผมแน่ใจว่าก่อนเข้าศูนย์ไฟท้ายรถผมติดดีอยู่แล้ว ส่วนไฟหรี่ดับไป 1 ข้าง ซึ่งไม่ใช่ข้างที่ช่างเปลี่ยนมาให้ เช็คดูตอนหลังไอ้ที่ดับก็ยังดับอยู่ แต่ขี้เกียจกลับไปโวย ตั้งใจว่าจะเข้าศูนย์นี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว..  ขอโทษที่เขียนมายาว อยากเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังไว้เป็นข้อมูลครับ..
    23 ม.ค. 2544 , 12:48:56 น