• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาจากการวางเครื่อง  (อ่าน 999 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ปัญหาจากการวางเครื่อง
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สมาชิคท่านใดที่เคยวางเครื่องใหม่ลงไปในVENTO ไม่ว่า VR6 หรือเครื่องอื่น ที่มีขนาดและน้ำหนักมากกว่าเดิมไหมครับ หลังจากวางลงไปหน้ารถทิ่มลงมากกว่าเดิมเพราะน้ำหนักที่มากขึ้น เขามีวิธีการแก้บัญหานี้กันอย่างไรครับ หนุนให้สูงขึ้นได้ไหม หรือเทียบสปริงรุ่นอื่นที่สูงกว่า หรืออะไรทำนองเนี่ยะครับ
    [ 15 มี.ค. 2544 , 15:48:01 น

โป้ง

RE: ปัญหาจากการวางเครื่อง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เปลี่ยนสปริงเป็นรุ่น VR6 สิครับ ผมเคยเปลี่ยนผิดมาแล้ว(เครื่องเดิม) หน้าเชิดเลย เป็นของ Eibach
    15 มี.ค. 2544 , 16:59:22 น

เต้ย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมลง vr6 มาจะครบปีแล้วครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรหนิครับ ใช้สปริง+ช่วงล่างvr6สิครับแล้วปัญหาจะหมดไป
    feeling ในการขับ นั้นถ้าคุณไม่ได้ใส่แบบเต็มแบบ ชูมาคเกอรEก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    แต่ถ้าเบรคที่ความเร็วสูงมากEเช่น เมื่อคืนผมทดสอบเบรค ทีE80 เบรคลงมาถึง0 ก็มีอาการล้อหลังล็อคนิดEแต่มีabs ล้อไม่ล็อคตายหรอกครับ อีกอย่าง ที่อาการรถผมเป็นอย่างนี้ก็เพราะว่า เบรคหน้าผมใช้ของpassatไม่ได้ใชEของvr6ครับ ประสิทธิภาพเบรคหลังเลยยังสำแดงฤทธิEากไปหน่อย ต้องสยบด้วย เบรคหน้าจานใหญ่ๆ แบบvr6 ครับ

17 มี.ค. 2544 , 17:40:18 น

golf

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณเต้ย อยากสอบถามถึงรายละเอียดเกี่ยวกับ VR 6 หน่อยนะครับ...
    * ราคาเครื่องเท่าไหรE
    *ราคาเบรคเท่าไหร ใช้ของรุ่นไหนครับ คือผมอยากเปลี่ยนเบรคมากเลย ใช้รุ่นไหนดีครับทั้งล้อหน้า และหลัง และต้องแปลงอย่างอื่นด้วยไหม. แล้วอู่ที่ติดตั้งดีไหม แล้วคุณติดที่ไหนครับ
    * สมรรถนะหลังจากการวางเครื่องแล้ว แรงขึ้นมากแค่ไหน ผมอยากรู ้ความเร็ว 0-100 เอาแบบประมาณก็ได้ครับ แล้วคุณทำ max speed ได้เท่าไหรEผมแค่อยากรู้เพราะโดยเฉี่ยผมก็ขับไม่เกิน 150-160 อยู่แล้ว
    * ช่วงล่างคุณใช้เป็นแบบไหนครับ
    * งบประมาณที่จ่ายไปประมาณเท่าไหร่ครับ ...
    ช่วยตอบด้วยนะครับเพราะผมอยากรู้ความเห็น... เพราะที่อู่ก็บอกแต่ข้อดี ไม่มีข้อเสีย..... ที่ผมอยากรู้มากที่สุดก็เรื่องเบรคครับ... ใช้รุ่นไหนใส่แล้วดี... ราคาเท่าไหรE. เปลี่ยนอู่ไหนดี.. เพราะผมไม่ค่อยรู้อู่ที่ทำ VW ดีดี เลย.... ขอบคุณครับ...มาก E

18 มี.ค. 2544 , 22:27:32 น

pop

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เนี่ย...ไม่เห็นมีใครบอกรายละเอียดซักที ว่าทำกันที่ไหน ราคาเท่าไหรEหาของยังไง??
    ตามอ่านมาหลายกระทู้แล้วครับไอ้เรื่องวางเครื่องเนี่ย!!!
    อยากรู้รายละเอียดน่ะครับ

22 มี.ค. 2544 , 09:58:24 น

ม้า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณ pop ลองโพสกระทู้ใหม่ดีมัEครับ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน
    22 มี.ค. 2544 , 10:54:36 น