• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรค ครับ  (อ่าน 651 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
     ผมใช้ PASSAT 95 กำลังคิดจะเปลี่ยน ผ้าเบรค หน้า จำเป็นต้องใช้ ของ Volk แท้ หรือเปล่าครับ , ของ Lucas กับ Bendix ให้ประสิทธิภาพต่างกัน ไหมครับ
    [ 11 ก.พ. 2544 , 11:21:56 น

โป้ง

RE: ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรค ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    Vento ผมเพิ่งไปเปลี่ยนเป็น Bendix Metalking Gold มา เบรคที่ความเร็วปานกลางขึ้นไปดีมากครับ แต่ถ้าช่วงรถติดๆ หรือออกรถตอนเช้าๆ(ผ้าเบรคเย็น) มันจะลื่นๆหน่อยแต่ก็ไม่เป็นปัญหาอะไร กะจะลอง Lucus เหมือนกันแต่ราคาแพงมาก ไม่รูจะคุ้มหรือเปล่า
    11 ก.พ. 2544 , 22:03:59 น

เอก

RE: ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรค ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผ้าเบรคLucus จะเป็นเนื้อผ้าเบรคที่ใกล้เคียงกับผ้าเบรคของห้างครับ
    จุดเด่นของผ้าเบรคLucus คือ นิ่ม เงียบ แต่เห็นว่าทำให้ล้อดำเอาการอยู่เหมือนกันครับ

เท่าที่สังเกตดูในปัจจุบัน ผ้าเบรคที่ติดรถVW Passat หรือ Golf รุ่นใหม่มา
    มีดังนี้ครับ ด้านหน้าใช้ผ้าเบรคของ Pakid , ด้านหลังเป็นผ้าเบรคของ Textar
    ส่วนผ้าเบรคที่ติดรถมาสมัยก่อนใช้ผ้าเบรคที่มาจากโรงงานผ้าเบรคยี่ห้อ Jurid ครับ

12 ก.พ. 2544 , 23:55:16 น