• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ 16553. ปัญหาเกียร์กระตุก  (อ่าน 164 ครั้ง)

เก๋.

• บุคคลทั่วไป
    ผมได้นำรถไปเช็คโดยขั้นแรกตรวจระดับน้ำมันเกียร์ไม่ขาดดูสภาพยังใช้ได้(19,000 กม.)ปรับแรงดัน,ล้างวาล์วบอดี้,วัดค่าโอห์ม,ก็แล้วมันก็ยังไม่หายกระตุกครับจากเกียร์1 ไป 2-3 และ จาก 2 ลงมา 1 กระตุกแรงมาก ตอนนี้ยังไม่รู้จะทำยังไงต่อมึนๆ ครับ ใครเคยเช็คตรงจุดอื่นบ้างช่วยชี้แนะด้วยครับ    
    [ 25 พ.ย. 2005 , 11:02:57 น