• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเครื่อง 1.8 T passat  (อ่าน 2147 ครั้ง)

เอก love vw

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนเครื่อง 1.8 T passat
    « เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:44:28 am »
    สวสัดีครับ
    ใช้ passat 1.8 20V แต่เครื่องมีปัญหามากอยากเปลี่ยนเครื่อง 1.8T ครับ อยากสอบถามเพื่อนๆพีๆที่เคยใช้เครื่องรุ่นนี้ครับว่าน่าสนใจไหม
    ขอบคุณครับ
    เอก

cento

• Newbie
    • *
    Re: เปลี่ยนเครื่อง 1.8 T passat
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:47:52 am »
    ปกติเข้าซ่อมที่อู่ไหนคับ เปลี่ยนเครื่องเจอช่างไม่ถูกที่ก็จุกจิกเหมือนกันนะครับ จากที่ผมสัมผัสมา ตัวเครื่องเองไม่จุกจิกเลยนะคับเลขไมล์ก็ 2 แสนฝ่าละ ลองปรึกษาปัญหาเรื่องเครื่องในเวบบอร์ดก่อนดีมั้ยครับ เครื่อง 1.8T  มันน่าสนใจแน่นอนครับแต่พอได้เวลาของมันก็อาจจะหนักกว่าถ้าเข้าอู่เดิมนะครับ แนะนำให้หาช่างเกาให้ถูกที่คันดีกว่าคับ

เอก love vw

Re: เปลี่ยนเครื่อง 1.8 T passat
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:44:17 pm »
    ขอบคุณครับ คุณcento แล้วตัว Turbo มีปัญหาอะไรจุกจิกไหมครับ เห็นหลายคนกลัวและบอกว่าราคาสูงอยู่

cento

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:32:07 pm »
    ปัญหาผมคิดว่าคงไม่จุกจิน้อยกว่าตัวเดิมแน่ แต่ถ้าเทียบความสดใหม่มันดีกว่าแน่นอนครับ ส่วนตัวเองยังไม่เคยลองเหมือนกันครับแต่เห็นคนที่เคยเปลี่ยนไปก็แฮปปี้นะครับ รวมๆแล้วถ้าเจอช่างที่โอเคแล้วประเมินมาว่าซ่อมยากก็เปลี่ยนดีกว่าครับส่วนจะเลือกตัวไหนนั้นก็ตามแต่การขับขี่เลยครับถ้าอดใจไม่ไหวกับ 125  ม้า เดิมๆก็ไปลงเทอร์โบโลดคับ

vw b5 v5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 07:57:22 pm »
    รบกวนถามหน่อยครับ...อยากทราบว่า vw passat b5 2003 ที่มันใช้เครื่องเบนซิน เปลี่ยนมาเป็นเครื่อง tdi จะเข้ากันได้ไหมครับ