• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถเต่าอยากจะติดพัดลมเพิ่มให้แผงคอยล์ร้อนครับ  (อ่าน 996 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    รถเต่าอยากจะติดพัดลมเพิ่มให้แผงคอยล์ร้อนครับ  ไม่ทราบว่าพัดลม2ตัว นี่ไฟจะพอหรือไม่ครับ ติดแล้วจะมีปัญหาอะไรไม๊ diผมขนาด14v  50a ของboschครับ
    [ 3 มิ.ย. 2544 , 18:57:25 น

ไก่

ตัวเดียวขนาด 14 นิ้วก็น่าจะพอแล้วนะครับ .
    3 มิ.ย. 2544 , 23:09:40 น

นน

รถผมแผงคอยล์ร้อน วางหลังเบาะหลังครับ ความเย็นได้ระดับนึง อุตส่าห์เปลี่ยนคอม 505มาเปลี่ยนแผงใหม่แบบท่อกลม3ชั้น ก็ยังไม่เย็นมากเท่าไหร่ครับ
    4 มิ.ย. 2544 , 13:33:16 น

otto63 (อีกแล้ว)

ผมเคยวางตรงหลังเบาะครับ ไม่เย็นเลย เต็มที่ก้อเย็นแค่ 20 นาที ผมว่าสาเหตุมาจากระบายความร้อนไม่ดีพอ ต่อให้เพิ่มพัดลมก้อเท่านั้นแหล่ะ (ความคิดผมนะ) ผมเลยย้ายมาวางไว้ด้านหน้า เจาะให้มีการ Flow ของลม เจาะรูด้านใต้เพื่อให้ขณะวิ่งให้มีลมมาปะทะ ผลออกมาเย็นครับ เย็นแบบว่าตอนเที่ยงยังมีไอน้ำเกาะที่หน้ากากแอร์ให้เห็นเลย

ปล. ผมไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยนะครับ แค่ย้ายคอยล์ร้อนอย่างเดียว

4 มิ.ย. 2544 , 15:31:55 น

folks

วางไว้ไต้กระดองหน้าถังน้ำมันเลยครับ
    ยึดแถว ๆ คานแหนบหน้า...เย็นสสสสส
    ผมทำมาแล้ว

5 มิ.ย. 2544 , 18:29:59 น

นน

วิธีของคุณfolksนี่ไม่ต้องเจาะช่องยางอะไหล่ใช่ไม๊ครับ แล้ววางตั้งหรือวางนอนครับ
    เวลารถลงหลุมจะโดนแงคอยล์ร้อนหรือเปล่า

5 มิ.ย. 2544 , 20:26:47 น