• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย door pin MK3 VENTO สลักดึงพับเบาะหลัง  (อ่าน 4926 ครั้ง)

yung

• บุคคลทั่วไป
    ประทานโทษครับ คุณ yung ลงมือทำเองเลยหรือครับ ถ้าลงมือทำเองได้อยากฝากให้พิจารณาตัวปลอกเสียบก้านวัดน้ำมันเครื่อง ตัวสีส้มๆ ที่อยู่ในห้องเครื่อง ถ้าทำด้วยอลูมิเนียมได้ก็แหล่มเลย เพราะพลาสติกสีส้มมันเปราะเหลือเกิน และถ้ากลึงด้ามของก้านวัด (สีส้มเหมือนกัน) ได้ด้วยจะยิ่งแหล่มใหญ่เลยครับ ผมหมายถึงทำเฉพาะตัวห่วงจับนะครับ ส่วนก้านน่าจะใช้ของเดิมได้ ถ้ายังไงฝากไว้ให้พิจารณาด้วยครับ
      ได้เลยครับ  เดี๊ยววันนี้ ถ้าเวลาเหลือ  ผมจะขึ้นงานนี้ให้ต่อเลยนะครับ  ได้ไม่ได้ยังไงเดี๊ยวจะถ่ายรูปเก็บไว้ให้ดูครับผม  ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

yung

ต้นแบบสลักดึงเบาะ ส่วนล่าง เส็จแล้วนะครับ สนใจชมรูปงานจริง ติดต่อทางไลทฺ เลยนะครับ ID : yung2k

หะมู

• Hero Member
    อยากรบกวนขอความรู้หน่อยว่า ผมเห็นอุปกรณ์แต่งรถโฟล์ก ของฝรั่งหลายๆ อย่างทำขึ้นจากอลูมิเนียม อยากขอความรู้ (เพราะไม่ทราบจะถามใคร)
    - อลูมิเนียมที่เค้าว่าเป็น Billet มันคืออย่างไร
    - บางอย่างเช่นเฟือง เค้าบอกว่าทำจากอลูมีเนียมแบบ CNC 6061-T6 มันคืออลูมิเนียมแบบไหนครับ

ถ้าคุณ yung เป็นช่างลงมือเอง น่าจะทำอะไรได้อีกหลายอย่าง แต่ปุ่มล๊อกประตูของผมและปุ่มดึงเบาะไม่มีปัญหาเลยไม่ต้องพึ่งคุณ สำหรับก้านวัดน้ำมันเครื่องและปลอกหากเสร็จแล้วก็อยากเห็นอ่ะครับ เผื่อคราวหน้่าจะได้หามาเปลี่ยนบ้าง อย่าลืมเอารูปชิ้นงานมาอวดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

yung

อยากรบกวนขอความรู้หน่อยว่า ผมเห็นอุปกรณ์แต่งรถโฟล์ก ของฝรั่งหลายๆ อย่างทำขึ้นจากอลูมิเนียม อยากขอความรู้ (เพราะไม่ทราบจะถามใคร)
    - อลูมิเนียมที่เค้าว่าเป็น Billet มันคืออย่างไร
    - บางอย่างเช่นเฟือง เค้าบอกว่าทำจากอลูมีเนียมแบบ CNC 6061-T6 มันคืออลูมิเนียมแบบไหนครับ

ถ้าคุณ yung เป็นช่างลงมือเอง น่าจะทำอะไรได้อีกหลายอย่าง แต่ปุ่มล๊อกประตูของผมและปุ่มดึงเบาะไม่มีปัญหาเลยไม่ต้องพึ่งคุณ สำหรับก้านวัดน้ำมันเครื่องและปลอกหากเสร็จแล้วก็อยากเห็นอ่ะครับ เผื่อคราวหน้่าจะได้หามาเปลี่ยนบ้าง อย่าลืมเอารูปชิ้นงานมาอวดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ตอบนะครับ   1.Billet  ผมก็ไม่มีวามรู้ตรงนี้ครับผม ไม่ทราบเหมือนกันครับ
                                2. ที่ผมใช้ก็ตัวเดียวกันครับ CNC มันคือเครื่องที่ใช้ผลิตมันขึ้นมาครับ ด้วยงานที่แตกแตกกันไป ทั้งกลึง ทั้งกัด ควบคุมด้วยระบบคอมพิวเตอร์ครับ ผมก็มีใช้ครับเค้าว่า เครื่องกัด แบบนี้ว่า เครื่อง แมชชีนนิ่ง เซ็นเตอร์ครับ ใช้งานกัดแบบ 3 แกน 5 แกน ก็ว่าไปครับ แต่ผมใช้ สามแกนครับ เหลือเฟือ  และเครื่องกลึงก็คือ CNC LATHE ครับ ก็ใช่คอมคุมครับ  และ 6061 มันคือเกรดความแข็งของตัวมันเองครับ

ประมาณนี้ครับ ผิดถูก ไม่ว่ากันนะครับ มีอีกเยอะครับ อธิบายต่อ คงพิมพ์ทั้งคืนครับ

ปล. ชิ้นงานตอนนี้ยังไม่ต้องพึ่งผมครับ แต่คุณนับวันถอยหลังมัน พัง ได้เลยครับ  นอกจากเปลี่ยนรถไป หรือ อะไรไปก่อนก็ว่าไปครับผม

yung

สลักดึงเบาะหลังเสร็จแล้ว 3 ชุดนะครับ ขอชมรูปทางไลท์ และสั่งซ์้อได้เลยนะครับ อาทิตย์นี้จะทำตามสั่งไว้ให้นะครับผม มีVDO การใส่ และใช้งานให้ชมครับ ผมถ่ายไว้ให้แล้วครับผม

ขอบคุณครับ

Door pin ก็มีรับสั่งเหมือนเดิมนะครับผม

ขอบคุณครับ

yung

http://www.youtube.com/watch?v=k1ExvrNMrxI&feature=youtu.be                ผมอัพ VDO มาให้ ชมครับ  สลักดึงเบาะครับ

yung

ฝาก Like เพจ ผมด้วยนะครับเพิ่ง เริ่มทำครับ ผมจะ update งาน ชิ้นส่วนต่างๆ พูดคุย สอบถาม แบ่งปัน แนะนำ ร้องเรียน เสนอแนะ ได้ ทุกอย่างเลยครับ   ผมจะลงข้อมูล ความคืบหน้า ไอเดีย หรือ ประสบการณ์งานต่างๆ แลกเปลี่ยนกัน เผื่อจะมีประโยชน์ ในอนาคตบ้างนะครับผม  กด like ด้านล่างนี้เลยนะครับ

https://www.facebook.com/PartDIYyung2k

ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    ในเมื่อคุณ yung เดินหน้าเรื่องทำอะไหล่อลูมิเนียม อยากให้ลองเข้าไปดู www.mcjproducts.com ซึ่งทำอะไหล่ส่วนมากเป็นของรถโฟล์กตู้รุ่นแอร์คูล โดยเฉพาะตัวด้ามดึงเบรคมือรถตู้ Type 2 (ตู้แตงโม) ถ้าสนใจและอยากได้ตัวอย่าง บอกผมหน่อย เพราะของเก่าเป็นยางแบบด้ามเกียร์ออโต้กอล์ฟเนี่ยแหละครับ มันเละง่าย อีกตัวนึงที่อยากให้คุณดูคือ www.ultimatepedals.com เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้างครับ

yung

ในเมื่อคุณ yung เดินหน้าเรื่องทำอะไหล่อลูมิเนียม อยากให้ลองเข้าไปดู www.mcjproducts.com ซึ่งทำอะไหล่ส่วนมากเป็นของรถโฟล์กตู้รุ่นแอร์คูล โดยเฉพาะตัวด้ามดึงเบรคมือรถตู้ Type 2 (ตู้แตงโม) ถ้าสนใจและอยากได้ตัวอย่าง บอกผมหน่อย เพราะของเก่าเป็นยางแบบด้ามเกียร์ออโต้กอล์ฟเนี่ยแหละครับ มันเละง่าย อีกตัวนึงที่อยากให้คุณดูคือ www.ultimatepedals.com เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้างครับ

-ขอบคุณมากๆครับ เดีียวจะเข้าไปดูงานต่างๆก่อนครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ  ฝากกดไลท์ เพจ ด้านบนด้วยนะครับ ผมจะอัพเดทข้อมูลให้ทราบกันเรื่อยๆครับ

yung

แจ้งข่าวครับ  สลักดึงเบาะ  ท่านที่สั่งซื้อไว้  พรุง่พร้อมส่งให้ทุกท่านครับ  ทดสอบกับรถ กอล์ฟ 3 ของผมเองแล้วครับ แบบว่าใส่อาจจต้องแอบกดออกแรงนิดนึงนะครับ เพื่อที่จะให้มันไม่หลวมเยอะไปน่ะครับ เลยต้องทำแบบฟิตนิดนึงครับ

เพื่อทราบทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

yung

รายการสลักดึงเบาะครับ
    1.เลขที่ EL483867004TH  คุณเจษฎา
    2.เลขที่ EL483867018TH  คุณเวชยันต์
    3.เลขที่ EL483867021TH  คุณชาชัย
    4.เลขที่ EL483867035TH  คุณภพ
    5.เลขที่ EL483867049TH  คุณเฉลิมพร
    6.เลขที่ EL483867052TH  คุณอดิเรก
    7.เลขที่ EL483867066TH  คุณชาณณรงค์

ยังมีค้างส่ง  สลัก 2 และ Door pin 2 ครับผม

อาทิตย์นี้ดำเนินการต่อครับ

ขอบคุณครับทุกท่าน

yung

มีเพิ่มสลักเป็น  4  และ Door pin 3 ครับผม

ขอบคุณครับ

ฝาก Like เพจ ด้านล่างนี้ด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/PartDIYyung2k

yung

รายชื่อส่ง  EMS วันที่ 26/08/2557
    1.คุณเวชยันต์  EMS เลขที่ EL616542575TH_Door Pin
    2.คุณเฉลิมพล  EMS เลขที่ EL616542589TH_สลักดึงเบาะ
    3.คุุณเอนก      EMS เลขที่ EL616542592TH_สลักดึงเบาะ+Door Pin
    4.คุณดำรงค์    EMS เลขที่ EL616542601TH_Door Pin
    5.คุณรัชต์       EMS เลขที่ EL616542615TH_สลักดึงเบาะ

ฝาก Like เพจ ด้านล่างนี้ด้วยนะครับ

yung26

• Newbie
    • *
    สนใจสั่งได้นะครับ  อาทิตย์ นี้ทำให้ทันทีครับ

yung26

• Newbie
    • *
    รายชื่อส่ง  EMS วันที่ 1/09/2557
    1.คุณกานต์ EL616530492TH_สลักดึงเบาะ+Door Pin

สนใจสั่งได้นะครับ  อาทิตย์ ทำให้ทันทีครับ