• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องอู่ดี ๆ ที่อยากแนะนำ สำหรับความคิดของผมนะ  (อ่าน 269 ครั้ง)

bigess

• บุคคลทั่วไป
    ผมถือจากความคิดของผมนะครับที่เคยใช้รถ มาหลายคัน pegeut , citrone Isuzu ผมอยากจะแนะนำให้ไปอู่ ฟินิก ออโต ตรงสีีแยกพัฒนา ด้วยเหตุผลดังนี้นะครับ
    1. ผมยอมรับเรื่องทางเทคนิด ของช่างทัี้งสองคน คือ ช่างกอด กับ ช่างเตา
    เรื่องความชัดเจน ในการวิเคราะห์หาสาเหตุสำหรับ vento นะครับ อันอื่น ไม่รู้ สิ่งที่ผมได้ทำไป มีรายการดังนี้
    1. เกียร์ซ่อมได้ ไม่มีปัญหา เปลี่ยนสะพานไฟ
    2. ระบบ Abs ช่วงล่างหน้า หลัง Ok ไม่มีปัญหา
    3. เรื่องเครื่องและระบบของเหลวต่าง ๆ ok ไม่มีปัญหา

และสุดท้ายเรื่องการจ่ายเงิน นั้นสามารถใช้บัตรเครดิสได้ และ เราสามารถหาอะไหล่ใหม่ มือสอง เองได้  ซึ่งผมคิดว่าอู่นี้เขาให้บริการเต็มที ราคาก็กลาง ๆ ขึ้นกับความยากง่ายของงานแต่ละงาน นะครับ ผมอยากให้ทุกท่านลองเข้าไปใช้บริการดู ถ้ายังงัยก็บอกว่า แนะนำมาจาก vento สีน้ำเงิน คนหล่อ ๆ นะครับ  ผมไม่ได้เชียร์ หรือ ดูถูกอู่อื่น ๆ นะครับ และ็ก็ไม่เคยเลยที่จะไปทำที่อู่อื่น อยากจะหาอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่แนะใจเพราะมา ที่นี้ ที่ไร จบ เสียเงินทุกที ดังนั้นท่านใด อาจจะมีส่วนได้เสีย จากข้อความก็ให้อภัยกะผมด้วย ผมเพียงอยากให้คนที่ใช้รถ Vw ไม่รู้สึกแย่ กับ การหาช่าง ที่เก่ง ๆ และจบปัญหา ขอแนะนำครับ

[ 18 มิ.ย. 2550 , 21:07:08 น

โอ๋ Vento

...ครับ  ขอยืนยันว่าพี่เต่ากับพี่ก๊อตเก่งจริง  (ทำรถจบทุกครั้ง)  โดยอู่ที่ผมเข้าประจำมี  2  อู่ครับ  อีกอู่ก็อู่กรุงเพทกรีฑา  อันนี้พี่อำพร  มือฉมังเช่นกัน...  
    19 มิ.ย. 2550 , 07:52:05 น

ขวัญชัย

ขอผม B4 ประจำกับช่องก๊อต ทำให้ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา
    19 มิ.ย. 2550 , 09:19:05 น

sor

B4 เคยใช้บริการเหมือนกันค่ะ ช่างก๊อต กะน้องตัวใหญ่ๆ

19 มิ.ย. 2550 , 09:48:58 น

อยากทราบเบอร์ โทรช่าง เพื่อโทรปร฿กษาเรื่องไมล ไม่ขึ้นอยากทราบอะไรล่มีหรือไม่
    21 มิ.ย. 2550 , 10:46:21 น