• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ  (อ่าน 185 ครั้ง)

นิด

• บุคคลทั่วไป
    ช่วยด้วยค่ะ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ช่วยด้วยค่ะ ไม่รู้ว่ารถเป็นอะไรวิ่งมาดีดีติดไฟแดงอยู่พอไฟเขียวรถไม่วิ่งทั้งๆที่อยู่ที่ตัวd รอบขึ้นอย่างเดียว เลยดับเครื่องซักพักสตาท์ใหม่เข้าเกียร์ได้ตามปรกติไม่รู้ว่าเป็นอะไร มีใครรู้บ้าช่วยแนะนำที  ทำอะไรไม่ถูก หรือถ้าพี่ๆมี อู่ที่สามารถตรวจได้ว่ารถเป็นอะไรช่วนแนะนำด้วยนะคะ ขออู่ที่ราคาไม่แพงนะคะ ขอบคุณค่ะ
    [ 1 ก.พ. 2006 , 16:40:45 น

นุ้ย mk3

RE: ช่วยด้วยค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อาการ เกียร์หลุดหรือเปล่า ผมก็เคยเป็นแต่นานแล้วครับ ผมผลักคันเกียร์มาที่ตำแหน่ง N แล้ว เข้า D ใหม่ก็เข้าได้ปกติ เปลี่ยนเกียร์ได้ตามปกติ จากนั้นก็ไม่เจออีกเลย เพราะถึงกำหนดเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เสียก่อน แต่ไม่ได้บอกช่างถึงอาการเกียร์หลุดให้ฟัง
    ถ้าเป็นบ่อยเข้าเช็ดได้ตามอู่ที่แนะนำในกระทู้ต่าง ๆ ลองค้นหาด้วยคำว่าเกียร์ดู แล้วจะมีคำตอบให้เยอะเลยครับ ไม่ต้องกังวลมากครับ

1 ก.พ. 2006 , 18:00:09 น

นิด

RE: ช่วยด้วยค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณคะพี่นุ้ยที่ช่วยแนะนำคะ
    1 ก.พ. 2006 , 22:19:17 น