• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ ถอยหลัง เวนโต้ ตอนเช้าต้องรอนาน กว่าจะเข้า เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 544 ครั้ง)

หนุ่ยเวนโต้

• บุคคลทั่วไป
    จอดทิ้งนานๆ แล้ว เกียรืถอยหลัง ต้องรอ ประมาณ 1-2 นาที ครับ โดยเฉพาะตอนเช้า หมายถึงจอดทั้งคืน รอนานครับ จอดครึ่งวันก้อต้องรอครับ  ใครรู้ รบกวนหน่อยครับว่าทำงัยดี คงไม่ปกติแน่ผมว่า  
    [ 10 พ.ค. 2550 , 16:05:02 น

Ake2508

นั่นน่าจะเป็นอาการที่บ่งบอกได้ว่าเกียร์ของคุณนั้นคงกลับบ้านเก่าแล้ว
    10 พ.ค. 2550 , 17:48:19 น

ช่างเหอะ

อาการแผ่นคลัชสึกมากแล้ว ถ้าเป็นไม่มากนักค่าซ่อมอาจจะไม่เกิน 1 หมื่น ควรปรึกษาช่างแก๊บดู
    10 พ.ค. 2550 , 20:08:54 น

สมชัย

ของผมมีอาการคือมีเสียงวู๊ด...ยาวๆ  ประมาณ 1-2 นาที เมื่อก่อนไม่เคยเป็น มาเป็นหลังจากแปลง oil cooler เกียร์ มาเป็นแบบใช้อากาศ ทำที่อู่ช่างแมว อาการคือ จอดรถไว้นาน ๆ แล้วมาเข้าเกียร์ ตำแหน่งไหนก็ได้ หลังจากนั้นผลักกลับมาที่ N มันจะมีเสียงที่กล่าวไว้ และถ้าผลักมาที่เกียร์ไหนก็ได้ยกเว้น N เสียงนั้นจะหายไป เป็นอย่างนี้อยู่ประมาณ 2 นาที หลังจากนั้นอาการจะหายไปเลย จนกว่าจะจอดทิ้งไว้ประมาณ 8 ชม.
    ****เลยอยากถามเพิ่มเติมถึงเพื่อนที่แปลงมาแล้วว่ามีอาการดังกล่าวหรือเปล่า หรือว่าเคยสังเกตุความผิดปกติอันนี้หรือไม่***
    อาการดังกล่างเคยปรึกษาพี่แมวแล้ว พี่แมวยังไม่เคยเจออาการแบบนี้ตั้งแต่แปลงมา แต่ผมยังไม่ได้นำรถเข้าไปให้พี่เขาดู เพราะต้องใช้รถอยู่ เลยขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ ว่าเป็นความผิดปกติมาจากอะไร ขอบคุณครับ

10 พ.ค. 2550 , 22:25:44 น

ทนายรูปหล่อ

เช็คน้ำมันเกียร์อยู่ในระดับปกติหรือไม่
    ถ้าเร่งช่วยจะเข้าเกียร์ได้ อันนี้มาจากระบบเกียร์สกปรกทำให้ต้องใช้แรงดันน้ำมันมากกว่าปกติ

10 พ.ค. 2550 , 22:45:20 น

โอ๋ Vento

...ผมก็เปลี่ยนออยฯอากาศมาจากพี่แมวเหมือนกัน  "ไม่มีอาการผิดปกติใดๆทั้งสิ้น"...
    11 พ.ค. 2550 , 07:22:58 น

หนุ่ย เวนโต้

ขอบคุณครับ เสีย กาตัง อีกแย้ว
    11 พ.ค. 2550 , 16:52:00 น

เช็ค นมก คาดว่าสกปรก หรือถ้ามากๆ ครัชสึกครับ
    เริ่มจากถูกก่อน ก็ถ่าย นมก  ใช้ Decron III ถ่าย จะช่วยให้น้ำมันในระบบ ไหลดีขึ้น กรองเศษสกปรกออกให้ สะอาดก่อนครับ แล้วลองดูอาการ ภายใน วันสองวัน น่าจะดีขึ้นมาก ของผมอาการเดียวกันเลย ถ้าย นมก สองครั้งอาการถอยหลังไม่ได้หายไปเลย
    ใช้สักระยะ  พัน ถึง สองพัน โล แล้วจะเปลี่ยน นมก โฟล์ค ก็ได้ครับ

12 พ.ค. 2550 , 08:51:23 น

kaka

ผมเป็นอาการนี้ครับแต่เป็นกอลฟ์ 3 อืมสิ่งที่เสียช่างที่ศูนย์บอกว่าเป็นที่สมองเกียร์กับสายแพ และอะไรซักอย่างในเกียร์เด๋วหาบิลเจอจะมาบอกนะคับ หมดไป 17500
    12 พ.ค. 2550 , 16:14:18 น

kaka

ผมเป็นอาการนี้ครับแต่เป็นกอลฟ์ 3 อืมสิ่งที่เสียช่างที่ศูนย์บอกว่าเป็นที่สมองเกียร์กับสายแพ และอะไรซักอย่างในเกียร์เด๋วหาบิลเจอจะมาบอกนะคับ หมดไป 17500
    12 พ.ค. 2550 , 16:16:59 น