• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำอู่ทำสีแถว มีนบุรี ลาดกระบัง ร่มเกล้า ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6377 ครั้ง)

neovictory

• Newbie
    • *
    พอดีเพิ่งได้ฝากระโปรงท้าย กับ กันชนหลัง แต่คนละสี แล้วจะต้องมีโป๊ แล้วขัดสีเก่าดีๆ หน่อย เพราะมีรอยลึก พอจะมีอู่แนะนำไหมครับ แถวบริเวณ มีนบุรี ร่มเกล้า ลาดกระบังครับ

วีระ

• Full Member
    เรื่องอู่สี ไม่ค่อยมีคนกล้าแนะ  เพราะหากไปทำแล้ว เกิดไม่ถูกใจ ก็คงกระอักกระอ่วนกันทุกฝ่าย

หากเป็นผม ผมคงเลือกอู่ที่ราคากลางๆครับ ไม่ถึงกับถูกเกินไป เพราะผมเชื่อว่า ไม่มีของดีราคาถูก  คงมีแต่ของที่สมราคา ครับ..

neovictory

• Newbie
    • *
    จุดนี้เข้าใจ คือ ตอนนี้ผมพยายาม หาอู่ใกล้ๆ บ้านเพื่อที่จะเป็นตัวเลือกครับ

เพราะไม่รู้จักอู่สี แถวนี้ เลยส่วนทำดี หรือไม่ดี อันนี้มันแล้วแต่ดวงครับ โทษใครไม่ได้

แค่ต้องการอู่ที่ทำสีเท่านั้นครับ พอดีไม่ได้ทำทั้งคัน ทำแค่กระโปรงหลัง กับ กันชนหลัง ครับ

วีระ

เมื่อวาน ผมเพิ่งเอารถ T4 ไปเข้าอู่ ทำสีรอบคัน
    อู่พร้อมพงษ์ พัฒนาการ 13 ใกล้แยกคลองตัน เจ้าของชื่อชาญชัย
    ฝีมือ แถวๆ 90% ของที่ผมนึกภาพ  ลองเป็นทางเลือกครับ  ราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับฝีมือ

หะมู

• Hero Member
    ผมเห็นสีเจ้าขุนเพ็ชรยังดูแจ๋วแหว๋วอยู่เลยนี่ครับ

วีระ

กันชนหน้าหลัง มีหลายรอยครับ
    กระโปรงหน้า มีรอยขูดยาว
    ประตูเลื่อนขวา มี 2 รอย จากเสาบ้าน
    ขึ้นปีใหม่ ขอ "ขุนเพ็ด" หล่อๆหน่อยครับ น้าหะมู