• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องค้าง  (อ่าน 1725 ครั้ง)

pongclub100

• บุคคลทั่วไป
    รอบเครื่องค้าง
    « เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 06:11:09 pm »
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ รอบเครื่องมันค้างครับ อยู่ที่1000-1200 ล้าง มอเตอร์เดินเบา แล้ว สุดท้ายซื้อเปลี่ยนใหม่แล้วครับ ก็ยังค้าง ปรับน็อตเร่งรอบให้เบาแล้วก็ยังไม่หาย ควรทำไงต่อดีครับ

poat_s

• Newbie
    • *
    Re: รอบเครื่องค้าง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 06:55:45 pm »
    ตั้งไฟจานจ่าย ลองดูครับ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:20:50 pm »
    ที่เปลี่ยนใหม่เปลี่ยนเองใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ต้องรีเซ็ทระบบด้วยครับ ด้วย โปรแกรม vag อะไรประมาณนนี้แหละครับ แต่ถ้าไม่มีแนะนำให้ถอดขั้วลบที่แบตฯ ทิ้งไว้สัดคืนนึงครับเช้าใส่กลับเหมือนเดิมครับ และลองดูครับอาการหายมั้ย เอาง่ายๆแบบไม่มีค่าใช้จ่ายก่อนครับ  ส่วนตั้งไฟที่จานจ่าย ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้าก่อนที่จะเกิดอาการเราไม่ได้ไปปรับจานจ่าย ผมว่าไม่น่าจะใช่จำเลย ( ผมไม่ใช่ช่างนะครับ เป็นแนวทางนะครับ) ส่วนสวิทต์อุณหภูมิน้ำที่บริเวณตาน้ำหน้าเครื่องก็อสจเป็นไปได้นะครับ แต่ต้องมีอาการเช้าสตาร์ทติดยากพ่วงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลุงอ้วน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 05:56:50 pm »
    ใช้แก้สด้วยหรือเปล่าครับ ระบบค้างแล้วลดลงมาเองหรือเปล่า หรือค้างแล้วค้างเลย

ผมใช้เวนโต้ติดแก้ส มีอาการค้างเช่นกันแต่ซักครู่ จะลดลงมาเอง ถ้าอาการเป็นอย่างนี้ ช่างบอกว่าบางวัน ให้ใช้น้ำมันอย่างเดียวบ้างเพื่อล้างแก้สที่ค้างท่อ ผมทำแล้วอาการที่เคยเป็นหายครับ

pongclub100

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 07:57:35 pm »
    ขอบคุณมากครับทุกท่าน ลองถอดแบต แล้วแต่ไม่ถึงกับทั้งคืน เดี่ยวลองถอดไว้ทั้งคืนดู
    ใช้แก็สครับ แต่ก่อนก็ไม่เคยมีอาการนี้
    ลองตั้งดูแล้วครับไฟจานจ่าย พอตั้งไฟให้รอบลง แต่เครื่องไม่มีแรงครับ เอาจานจ่ายกลับที่เก่าถึงจะมีแรงตามที่ควรเร่งแล้วมีกำลัง สงสัยจะต้องเสียค่าฝีมือช่างสักหน่อย แต่ไม่รู้จะไปหาช่างไฟที่ไหนดีถึงจะจบงานได้ ใครพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 05:14:50 am »
    ขอบคุณมากครับทุกท่าน ลองถอดแบต แล้วแต่ไม่ถึงกับทั้งคืน เดี่ยวลองถอดไว้ทั้งคืนดู
    ใช้แก็สครับ แต่ก่อนก็ไม่เคยมีอาการนี้
    ลองตั้งดูแล้วครับไฟจานจ่าย พอตั้งไฟให้รอบลง แต่เครื่องไม่มีแรงครับ เอาจานจ่ายกลับที่เก่าถึงจะมีแรงตามที่ควรเร่งแล้วมีกำลัง สงสัยจะต้องเสียค่าฝีมือช่างสักหน่อย แต่ไม่รู้จะไปหาช่างไฟที่ไหนดีถึงจะจบงานได้ ใครพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ

ลองโทรเบอร์นี้ครับ 081-7352471

ลุงอ้วน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:57:35 am »
    ที่โกเล็กบอก คือช่างเสน่ห์+หมูมีเครา เก่งมากครับ ผมใช้บริการพี่ท่านอยู่ ปัญหาที่ว่ายาก ไปที่แกง่ายหมดและต้องนัดวันเวลากัน และเมื่อนัดแล้วต้องไปนะครับ เพราะเสียคิวท่านอื่นเขา ที่สำคัญ ช่างใหญ่ลงมือเอง สนับสนุนคำชี้นำของโกเล็กด้วยคน

pongclub100

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:20:58 am »
    ขอบคุณครับโก้เล็ก ลองโทรไปแล้วได้คำตอบแล้ว เดี่ยวไปลองทำดู ได้ผลออกมาประการใด จะมารายงานต่อไป ขอบคุณครับ