• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับบ มือใหม่  (อ่าน 1036 ครั้ง)

j44ohm69

• Newbie
    • *
    รบกวนสอบถามหน่อยครับบ มือใหม่
    « เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 02:02:12 pm »
    Volk vento

1. เราสามารถเปลี่ยนแค่คันเกียร์ ได้หรือเปล่าครับ พอดีไปยกเครื่องมาใหม่แล้วคันเกียร์ที่มากับเครื่องมันไม่พอดีล็อคของเดิมอะครับ ( อยากเปลี่ยนเอาของตรงรุ่นมาใส่ )

2. น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์รั่ว สามารถไปซ่อมได้ตามอู่ทั่วไปหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับบ

Vento เลือดผสม หลายคนเค้าไม่แล TT

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับบ มือใหม่
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 02:42:56 pm »
    1 คันเกียร์เปลี่ยนได้ครับ หาของมือสองตรงรุ่นมาใส่ จบง่ายสุด

2 น้ำมันพาวเวอร์รั่ว จริงๆ แล้วเข้าอู่ไหนก็ได้ แต่แนะนำให้เข้าอู่โฟล์คจะเจ็บตัวน้อยที่สุดครับ เพราะอู่ทั่วไปอาจไม่รู้แหล่งอะไหล่โฟล์ค

j44ohm69

• Newbie
    • *
    Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับบ มือใหม่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 03:07:30 pm »
    ขอบคุณครับบผม  :)
    Vento เลือดผสม หลายคนเค้าไม่แล TT