• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับ B5 เวลาจอดแล้วเค้ามีเสียงเหมือนลมออกแถวๆห้องเครื่องฝั่งขวา  (อ่าน 1441 ครั้ง)

googlegang

• Newbie
    • *
     น้อง B5 เวลาจอดแล้วเค้ามีเสียงเหมือนลมออกแถวๆห้องเครื่องฝั่งขวา มีสาเหตุเบื้องต้น
    จากอะไรคับ ( เอ่อ...ยางไม่รั่วนะคับ  :D ) แล้วจะพอซ่อมเองได้ไหมคับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    จะดังอยู่ซักพักหลังจากดับเครื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่ เป็นเสียงจากระบบแอร์ครับ ปกติ

googlegang

• Newbie
    • *
    ขอบคุณคับ พอดีเพิ่งซื้อมือสองมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าบบ :)

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    ยินดีครับ แล้วรายการซ่อมต่อไปก็ มือจับประตูด้านในจะเริ่มเหนียวแล้วแตกคามือ ถ้าเหนียวใช้พวกฟองน้ำแต่ผมใช้สกอร์ตไบอันเก่า(ใช้แล้วทิ้งเลย) กับน้ำยาล้างจานผสมน้ำถูกทั้งมือจับและฝาปิดมุมกระจกมองข้าง ครับเดี๋ยวก็ออกหมด แต่หากแตกหักก็แนะนำซื้อใหม่เบิกศูนย์อันประมาณ 700+- ครับ มือสองสภาพก็ไม่น่ารอดจากของเราซักเท่าไหร่ครับ  แล้วอย่าลืมสายพานไทม์มิ่งครับถ้าใกล้แสนแล้วเปลี่ยนพร้อมลูกรอกเลยนะครับเดี๋ยวมันจะขาดเสียก่อน 
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:36:53 pm โดย ทนายรูปหล่อ »