• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเดินเบาไม่นิ่งครับ  (อ่าน 1155 ครั้ง)

ช่วยด้วยครับ

• บุคคลทั่วไป
    รอบเดินเบาไม่นิ่งครับ
    « เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 08:23:18 pm »
    เดินเบาสั่น   สั้นมากตอนเป็นเกียร์ว่าง    เข้าเกียร์ดีเหยียบเบรคสั่นน้อยกว่าครับ    เข็มวัดรอบขยับเล็กน้อยเวลาสั่น

แตะคันเร่งเบาๆวัดรอบจะขึ้นสูงเร็วผิดปรกติ   ค้างรอบสูงๆนานกว่าปรกติกว่าจะลง   ขึ้นไป 2500-3000 รอบครับ

ทั้งๆที่ปรกติแล้วแตะคันเร่งเท่าเดิมรอบจะอยู่ที่ไม่เกิน 1500 ครับ

ตอนเครื่องเย็นจะสั่นมากกว่าเครื่องร้อนครับ

เป็นเครื่องเดิม golf a/t เป็นทั้งตอนใช้แก๊ซและน้ำมันครับ   

ช่วยด้วยครับ

• บุคคลทั่วไป
    Re: รอบเดินเบาไม่นิ่งครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 08:29:13 pm »
    มีอีกนิดครับ   เข้าเกียร์ดีเหยียบเบรคติดไฟแดงนานๆ   พอยกเท้ามากดคันเร่งมีอาการเหมือนจะดับ   กดคันเร่งแล้ว

เครื่องไม่มีอาการตอบสนอง   ต้องกดคันเร่งค้างไว้หลายวินาทีครับ