• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ‏  (อ่าน 1279 ครั้ง)

armx

• Newbie
    • *
    สวัสดีครับ
    ผมเพิ่งซื้อ volk golf มือสองมาครับ ประมาณปี 95 เป็นเกียร์ออโต้รุ่นมีไม้วัดครับ รหัส CRR
    ผมไปซื้อน้ำมันเกียร์มาบอกที่ร้านว่าใส่ volk golf เค้าก็หยิบ
    zf lifeguard fluid5 /part no. AA00 604 146
    ไม่ทราบว่าสามารถใช้ได้กั volk golf ของผมรึเปล่า
    รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    อาม

ช่างเหอะ (ล็อคอินไม่ผ่าน)

• บุคคลทั่วไป
    Re: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ‏
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:43:39 pm »
    น่าจะใช้ได้... :-\
    แต่ผมว่าเอาแค่ Dexron III ก็พอมั้ง... เขาออกแบบมาใช้ Dexron II เท่านั้นแหละ
    ไม่จำเป็นต้องให้มันกินของแพงเกินกว่าที่เขากำหนดมากมาย
    ;D

armx

• Newbie
    • *
    Re: รบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ‏
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 11:57:14 pm »
    ขอบคุณครับช่างเหอะ
    ว่าแต่ตอนนี้เกียร์ยังซ่อมไม่เสร็จเลย
    ซ่อมเสร็จจะไปซื้อ Dexron III ครับ
    ไม่ชัวร์ตัว ZF เหมือนกันเพราะ Part No. ไปตรงของ BMW
    ขอบคุณครับ