• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟจิ๋วตรงนั้น  (อ่าน 1067 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    หลอดไฟจิ๋วตรงนั้น
    « เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 10:05:01 pm »
    หลอดไฟจิ๋วเหนือที่เขี่ยบุหรี่ รถบี4 มีไว้เพื่ออะไรครับ ความสว่างน้อยนิดจริงๆ ใช้รถมาตั้งนานเพิ่งเห็นเพราะมันเพิ่งติดสว่างขึ้นมา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    Re: หลอดไฟจิ๋วตรงนั้น
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 10:58:27 pm »
    เข้าใจว่าให้สะท้อนแสงปรับวอลลุ่มแอร์นะครับ แต่สารเรืองแสงผมว่าน่าจะเสื่อมแล้วเลยมองไม่ค่อยเห็น
    สน คลองสี่

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: หลอดไฟจิ๋วตรงนั้น
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 11:16:33 pm »
    สารเรืองแสง(ถ้ายังไม่เสื่อม) อยู่ตรงไหนครับ เผื่อจะลองประยุกต์ดู