• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ อยากทำให้ 1.8 adz แรงขึ้นทำไงได้บ้างครับ  (อ่าน 5155 ครั้ง)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    ผม golf 3 เครื่อง1.8 เกียร์ธรรมดา ความเร็วปลายวิ่งได้ 160 ครับ พอได้มั้ยครับ

mk3

• Newbie
    • *
    golf 3 97 ของผมปลายไหลได้ เกือบ160 (แต่เกียร์ไม้ค่อยดี)

future

• บุคคลทั่วไป
    ทำท่อ
    และ โอเวอร์ฮอลเครื่อง จะทำให้วิ่งแรงขึ้นด้วยไหมครับ

AGG ทำได้ไหม ให้มีม้าเพิ่มขึ้นสัก 5 ตัวนะครับ

หนุ่มเชียงราย

• บุคคลทั่วไป
    ของผมตั้งไฟจุดระเบิดให้แก่ขึ้นหน่อย(ให้กลับมาถูกต้องตามค่าเดิมของรถ) อาการอืดหนีไม่พ้นอยากไปเร็วแทบตายแต่ไม่มีแรงโดนบีบแตรไล่เวลาออกจากไฟแดงเป็นไฟเขียว หายเป็นปลิดทิ้งครับ ตอนนี้พอแข่งกับมอเตอร์ไซค์ได้
    เดิมไม่คิดว่าจะเป็นเกี่ยวกับไฟมากมายขนาดนี้ ก็มัวไปปรับแกส อยู่หลายวันทั้งพีคเพาเวอร์ และเซ้นเพื่อหาค่าสูงสุดแต่ก็ไม่ดีขึ้นชัดเจน แล้วก็ประหยัดแกสจากเดิม กม.ละ2.75บาท ลดลงเหลือ 1.85 บาท ทันทีครับ คาดว่าเกิดจากเปลี่ยนสายพานราวลิ้นแล้วเฟืองจานจ่ายเปลี่ยนตำแหน่งแต่ยังไม่ได้สังเกตุ เพียงแต่แก้ไขฉบับย่อโดยคลายน้อตประกับจานจ่ายแล้วขยับทวนเข็มนาฬิกานิดหน่อย คาดว่าเอากลับเข้ามาตรงหรือใกล้เคียงโรงงานค่าอย่าให้แก่เกินเครื่องพังได้
    ของผมสังเกตุเอาตำแหน่งรอบเครื่องเดินเบาสูงสุดแล้วก็ขยับจานจ่ายกลับนิดหนึ่งตามเข็มนาฬิกามาทางอ่อนลงแต่รอบเครื่องยังไม่ลดลง เพราะถ้าไฟแก่มากมันทรมานเครื่อง พยายามทำให้ใกล้เคียงค่าจากโรงงานเท่าที่เครื่องไม้เครื่องมือจะอำนวย
    ของผมระบบแกสเป็นดูดอย่างเดียวไม่เกี่ยวกับหัวฉีดและผมกำหนดให้ตำแหน่งคันเร่งเดินเบาคงที่จะได้ไม่รบกวนการตั้งไฟ โดยถอกปลั๊กตัวชดเชยรอบเดินเบาออกก่อนปรับไฟ หลังจากนั้นก็ใส่กลับอย่างเดิม รีเซ้ตความจำกล่องเกียร์ด้วย ผลที่ออกมาก็ดีขึ้นเหมือนได้รถใหม่พุ่งแรงแซงไม่เครียดไม่มีเสียงน้อคสตาร์ตติดง่าย เครื่องไม่ร้อนไม่มีอาการดับเครื่องไม่ลง ผิดถูกอย่างไรเชิญผู้เชี่ยวชาญช่วยวิเคราะห์ครับ