• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบแอร์ และ สตาร์ทยาก T4 2.5GL  (อ่าน 1248 ครั้ง)

bobo

• บุคคลทั่วไป
    ระบบแอร์ และ สตาร์ทยาก T4 2.5GL
    « เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 07:43:55 am »
    รบกวนขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ พอดีได้ T4 2.5 ช่วงสั้นมา ไม่ดมแก๊ส มีปัญหาขอสอบถามหน่อยครับ

1 ขอความรู้หน่อยครับ ว่าระบบแอร์ T4 2.5GL ทำงานยังไง ตอนนี้แอร์หนาวมาก เหมือนไม่ตัดเลย ไปอ่านตาม อากู๋ เขาบอกว่ามันถูกต้องแล้ว เพราะ T4 คอมจะไม่ตัด แล้วทำยังไง หนาวเกิน
    2 ตอนนี้สตาร์ท ครั้งแรก ติดยาก เช็ดดูแล้วคอลย์ก็ปรกติ เห็นช่างบอกว่าหัวฉีดอันแรก น้ำมันไม่ฉีดตอนสตาร์ท รบกวนขอความรู้หน่อยครับ ว่าระบบมันทำงานยังไง

ช่วงนี้รบกวนถามเยอะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

วีระ

• Full Member
    Re: ระบบแอร์ และ สตาร์ทยาก T4 2.5GL
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 11:45:07 pm »
    T4 2.5 ช่วงสั้น.. หายากนะครับ ผมเคยเจอแค่คันเดียว สีขาว นานมาแล้ว

..อากู๋ เขาบอกว่ามันถูกต้องแล้ว เพราะ T4 คอมจะไม่ตัด..
    ผมว่าน่าจะหมายถึงแอร์ระบบ climatronic ของเยอรมัน ที่สั่งให้ทำงานโดยวิธีตั้งอุณหภูมิ / แต่ถ้าเป็นแอร์ที่ใช้ thermostat แบบที่ใช้ในรถเอเชียทั่วไป น่าจะมีการตัด คอมเพรสเซอร์ ให้หยุดทำงานเมื่อความเย็นถึงอุณหภูมิที่ตั้งไว้ / แนะนำให้หาร้านแอร์เก่งๆช่วยดูครับ

หน้าตา climatronic เป็นอย่างนี้ครับ (รถผม T4 VR6 1997)

bobo

• บุคคลทั่วไป
    Re: ระบบแอร์ และ สตาร์ทยาก T4 2.5GL
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 07:02:56 am »
     ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ